พี่ๆครับ รถผมขอบกระจกประตูด้านบนรั่วน้ำเข้าไปขัง เต็มพื้นเลยเพราะรถเคยโดนชนท้ายมาก่อน บอดี้เบี้ยวปะต

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย mining66, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    พี่ๆครับ รถผมขอบกระจกประตูด้านบนรั่วน้ำเข้าไปขังในรถ เต็มพื้นเลยเพราะรถเคยโดนชนท้ายมาก่อน บอดี้เบี้ยวปะตูปิดไม่สนิท ผมเลยคิดหาวิธีแก้โดย หาคิ้วกันฝนมาติดขอบหน้าต่าง แต่ทีนี้ผมไม่ทราบว่าจะหาซื้อคิ้วขอบหน้าต่างได้ที่ไหนครับ ใกล้ฤดูฝนแล้ว ผมต้องรีบหา ทุกวันนี้ล้างรถทีไร ก้อต้องมาลื้อเบาะลื้อพรม ซับน้ำที่ขังให้แห้ง.....ใครมีขายให้ผม บ้างครับ นี่เมลผมครับหรือประกาศผ่านกะทู้ก้อได้เดี๋ยวผมติดต่อกลับไป [email protected]

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไม่เข้าใจ
    คิ้วที่ว่านี่คิ้วที่เป็นโลหะรึเปล่าครับ หรือยางขอบประตู

3. mining66

31
    0
    0
    ไม่ใช่อันที่มากับรถนะครับ เพราะกระจกผมมันเกยออกมาจากคิ้วโลหะหุ้มยางที่มากับรถ คือผมอยากหาวิธีแก้โดยติดคิ้วกันสาด ที่เป็นอุปกรณ์เสริม เพิ่มขึ้นมาจากเดิมเลย ผมเห็นรถทั่วๆไปเขาติดกันครับ พี่พอมีที่ไหนเขาขายของ nx บ้างหรือ ของรุ่นไหนที่พอเอามาแปลงใส่ nx ได้บ้าง

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ถ้าเป็นอาการนั้นขอบอกว่ามันไม่ใช่อย่างที่น้องเข้าใจนะครับ
    มันสามารถปรับมุมกระจกให้เหยินหรือหุบก็ได้ครับ โดยมันจะมีสกรูปรับในบานประตู คือต้องถอดฝาในออกมาจะเจอเบอร์12 ครับ

5. mining66

31
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้