เวลาเลี้ยวมีเสียงดังขอคำแนะนำ จ้า

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย empty, 21 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. empty

empty New Member Member

3
    0
    0
    เวลาเลี้ยวหมุนพวงมาลัยมีเลียงดังแก้ไขอย่างไรค่ะ:D

2. empty

3
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ r10 เวลาเลี้ยวมีเสียงดังขอคำแนะนำด้วยจ้า

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    มันดังยังไงครับ...ดังแก๊ก ๆๆๆ เวลาเลี้ยวรึป่าว....
    ถ้าแบบนี้เพลาขับอ่ะครับ...
    ถ้าเป็นที่เพลาขับก็ซ่อมโดยขยายรางลูกปืนแล้วก็เปลี่ยนลูกปืนใหม่...
    ไม่ก็เปลี่ยนใหม่ทั้งเส้น...ข้อมูลน้อยไปหน่อย...เลยเดา ๆ อาการเอาอ่ะครับ...

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    มันดังมาจากไหนอะคับ

จากช่วงล่างก็หัวเพลา

เลี้ยวซ้ายดัง หัวเพลาขวาเสีย

เลี้ยวขวาดัง หัวเพลาซ้ายเสีย

ไม่ก็แร็คพวงมาลัย

ลองเช็คระยะฟรีของพวงมาลัยดูด้วยคับ

5. empty

3
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ R10เวลาเลี้ยวเสียงดังแกร็กๆๆๆมาจากด้านซ้ายมือคนขับอาการเป็นประมาณนี้อะครับไงรบกวนช่วยบอกวิธีแก้ไขให้ด้วยครับ แล้วถ้าในกรณีที่ต้องเปลี่ยนอะไหล่จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ รบกวนช่วยตอบด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. Diamond0722

806
    2
    0
    เอ...ตกลงรถคันนี้ใครขับหว่า...เดี๋ยวค่ะ..เดี๋ยวครับ...
    ตามพี่โอว่าเลยครับ...เลี้ยวซ้ายดังแก๊ก ๆๆ หัวเพลาขวา...
    ซ่อม..รึเปลี่ยนเท่าไร..ไม่รู้ดิ...ยังไม่เคยอ่ะ...

7. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0

พี่เราช่างจับผิดเนอะ..:D:D:D..เผื่อตอบเร็วไงพี่..เผื่อตอบเร็ว..:D:D:D
    พอ"ครับ"..มานี่กระทู้นิ่งเลย..:D:D:D

เสียงแก๊กๆๆๆก็ตามพี่เค้าว่า..หัวเพลา..มีจังหวะสะท้านมือที่พวงมาลัยนิดนึง..

ถ้า กุ๊ก..กุ๊ก..ก็เป็นพวกบูท..ปีกนก..แต่จะเป็นตรงไหนก็ไม่รู้..ต้องลองหาดู..

แต่ถ้าเสียง...ครืด..ครืด..กรืด..กรืด..ก็พาวเวอร์..แต่น่าจะเป็นทั้งซ้ายและขวา..แต่ก็ไม่แน่อีก..บางทีก็เป็นสลับกันไปมา..

ต้องไปขึ้นฮ้อยเช็คดู..หัวเพลาของใหม่ประมาณ 2,000 ไม่เกิน 2,300 (ถ้าร้านเอา 2,500 มันโขกไปนิดนึง) ค่าแรงเปลี่ยน 300-500 จาราบีอีก 200 ระวังโดนหมกเม็ดบวกยางหุ้มเพลาอีก..ซื้อมาทั้งชุดมันมีแถมมาในกล่องด้วย..โชคดี..หายไวไวครับ:D:D:D

8. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ลงตะแนนไม่ไว้วางใจหัวเพลา อีกเสียงครับ :):)

9. Diamond0722

806
    2
    0
    เหอ ๆ ๆ ๆ ต้องให้ชัด ๆ หน่อย...สาว ๆ ยิ่งมีน้อยอยู่ด้วย...อิอิอิ

10. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    เพิ่มเติมคับ ลองจอดรถหมุนพวงมาลัยดู ถ้าเสียงดังกึกๆ ลแล้วสปริงมันขืน เป็นลูกปืนเบ้าโชค
    พอดีผมเคยเป็น

11. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    หัวเพลาขับของ r 10 ใช้ของ b13 หรือว่าของ nv อ่ะครับว่าจาซื้อไปให้ช่างเปลี่ยนตอนนี้อาการเหมือนกะ
    เจ้าของกระทู้เลย ของคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้