< ผลการแข่งขัน PTT-MSL CANCUP .R2 >

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ขอแสดงความยินดีกับแชมป์ทุกรุ่น การแข่งขัน
    รายการ PTT-MSL CANCUP .R2

ในรุ่น รถเช่า มือใหม่
    1.NOP-CITY ชนะเลิศ
    2.BOND รองชนะเลิศอันดับที่ 1
    3.ARM รองชนะเลิศอันดับที่ 2
    4.X
    5RAK-CITY
    6.MARKY
    7.SOMBAT
    8.PONG

ในรุ่น รถเช่ามือเก่า
    1.DUREX ชนะเลิศ
    2.REXX รองชนะเลิศอันดับที่ 1
    3.KRIT รองชนะเลิศอันดับที่ 2
    4.JEAB
    5.NONG
    6.BANK
    7.YA77
    8.KART-YAI

ในรุ่น มือใหม่ สนามนี้ถือได้ว่าเป็นไลน์ เร็ว ขับกันเนียนทุกท่าน สนามนี้ขับกันสุภาพมากๆ ขอปรบมือให้
    กระทบกันน้อยมากๆ.....แซงกันแบบใช้เทคนิคจริงๆ...ทุกฮีท สนุกครับคนดูก็สนุกไปด้วย กับ 3คน หัวแถว
    ผลัดกันแย่งที่ 2 เพราะ นพ นำที่ 1 เหนียวแน่นมากๆ ส่วน น้องบอนด์ กับ อาร์ม นี่ไล่บี้กันทุกฮีท ส่วนกลุ่ม
    หลังๆ ก็ไม่ธรรมดา สำหรับมือใหม่ น้องเอ็กซ์ ที่เดืนทางมาแข่งจาก จังหวัด ตราด มาเป็นสนามที่ 2 แล้ว
    สนามนี้ไม่ธรรมดา นำหน้า นักดริฟ อย่าง มาร์คกี้ ได้....(มือเทพ!!!) พอดี สนามนี้รถมาร์คกี้ น้ำมันหนาไปหน่อย และ ลืมไป..ดันไปกวาดสวยๆโชว์(สไลด์สวย) แต่ลืมไป..ว่านี่ไม่ใช่ แข่งดริฟ เลยทำให้ Rak-city
    ชนเข้าให้กลางลำ.....สุดวิสัยเพราะ ตามมาติดๆ.....ขอปรบมือให้ทุกท่าน ร้อนมากๆแต่ขับกันมรรยาทดีเหลือเกิน....ทุกท่าน....เยี่ยมมากครับ

ส่วนรุ่นมือ เก่า สนามนี้ไม่ธรรมดากันทุกท่าน เพราะวิ่งเวลาเบียดกันมาก โดยเฉพาะ เจี้ยบ Uchida สนามนี้เนียนและเร็วมากๆ....เล็ก และ อ.จ เจ๋ง หัวแถวตั้งแต่ฮีทแรก ยัน Final มีตัวแปรคือ เจี๊ยบ และ Bank
    ส่วน กลุ่มหลังตามมาติดๆ แบบไม่ห่างกันเลย เรียกว่า ใครพลาดโดนแซงแน่นอน....สนามนี้ขับกันสุภาพเรียบร้อยมาก....จนมาถึง Final เริ่มดุดันขึ้น เพราะ เทพ YA77 โผล่มาขอต่อท้าย แบบว่า อยากแข่งด้วย
    ทำให้ รอบFinal เริ่มสนุก ในรอบนี้ คุณ Krit มาแบบพริ้วมาก ไล่อันดับขึ้นมา เรื่อยๆ วิ่งกันเป็นกลุ่ม
    จนกระทั้งมา โผล่ที่ 3 ซึ่ง เจี๊ยบตาม เล็กติดๆ ในตอนนั้น เล็กอยู่ที่ 1 เจี๊ยบอยู่ที่ 2 เจ๋งอยู่ที่ 3 แบ็งค์อยู่ที่ 4
    ตุณ Krit มาแบบพริ้วมากๆ ......!!! (เทคนิคเฉพาะบุคคลห้ามเลียนแบบ) จนทำให้ ตนเองเข้าเส้นใน ตำแหน่งที่ 3 งานนี้ .......เจี๊ยบ สนามหน้าสู้ใหม่ ครับ สนุกสนานกันไป

ขอขอบคุณทุกท่าน หากผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ
    การแข่งขัน ควรมี น้ำใจนักกีฬา มีมรรยาท สนามนี้ ขอปรบมือให้ทุกท่าน ....สุดยอดครับ

2. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D ขอขอบคุณ TON-CITY ที่มาช่วย ถ่ายภาพให้ครับ และ Bank ด้วยครับ.......เจอกันสนามหน้า

ปล...ช่วยเอารูปสวยๆมาโพสด้วยนะครับ

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณพี่ไก่และทีมงานทุกท่านมากๆคับ......;):D
    งานสนุกมากและจัดได้กระชับดี.....
    ส่วนผมเองคงต้องไปพัฒนาและปรับปรุงตัวเองอีกหลายอย่างคับ...
    และขอบคุณพี่ๆน้องๆนักแข่งทุกๆท่านมากคับ เป็นเกียรติอย่างยิ่ง
    ที่ผมได้มีโอกาสร่วมแข่งขันกับทุกท่าน....:D

4. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    นพ กะ อาร์ม ยินดีด้วยกับ Podium
    เฮียโป้ง ทามมาย ไปห้อยท้ายแบบนั้นล่ะเนี่ย

เสียดายวันนี้ไม่สามารถไปแจมได้

รุ่นมือเก่า ก้ออ่ะนะ ยินดีด้วยเช่นกันครับ

5. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    thank kub everybody pictures from my camera post on monday na kub now at karasin krub

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ....ซ้อมเยอะไปนิส.....:D:D:D:D:D

7. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    เอารูปมาลงแย้วววววครับ
    สำหรับสนามนี้ ถ่ายมาน้อยมา เพราะถ่ายด้วย แข่งด้วย เหมือนเดิม
    รูปมีแค่รุ่นมือใหม่ สำหรับมือเก่า คงต้องรอดูจากคุณต้น ซิตี้ครับ:)

8. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    :D:D:D

9. Bank blue coupe

758
    3
    0
    :):D:p

10. Bank blue coupe

758
    3
    0
    :eek::eek::eek:

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ขอบคุณมากสำหรับรูปสวยๆคับ........อิอิ

12. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    ยินดีกับทุกตำแหน่งครับ

13. Thana_Thanakul

Thana_Thanakul Guest

0
    0
    0
    ถ่ายภาพได้ สวยมากครับ

14. LBGT

LBGT New Member Member

3,325
    21
    0
    สนุกทุกครั้งที่ไปชมเรยยยยครับ ;) ;) ;)

รูปสวยมากมายจริงๆครับ :thumb: :thumb: :thumb:

ปล. ผมคือมารคกี้มือเทพแฟนคลับ นับถือมือเค้าจิงๆ ;) ;) ;)

แอ๊คติ้งข้อมือพี่ไก่ ก้อไม่เบานะครับพี่ :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้