เรื่องของ Garrett ครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย EG4D, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    พอดีเพื่อนผมมันจะขาย Garrett M24 A/R61 ให้ แต่แกนมันคลอนได้เยอะจัง
    ใบเกือบเช็ดโข่งเลย..มันเป็นอย่างงี้,,หรือว่ารุนแล้วครับ
    ..แล้วถ้ามันรุน..ซ่อมได้ไหม
    ..ที่ไหนรับซ่อมบ้าง
    ..ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่
    ,,ผมจะลองตีราคาซื้อมันอะครับ
    .....ใครพอรู้บ้าง...............ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. macro009

macro009 New Member Member

39
    0
    0
    รอผู้รู้ครับ อยากรู้ด้วย

3. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    แถวสาย 2 ครับ น้องผมก็ซ่อมมาที่นั้นเหมือนกันครับ ตรงข้ามกับโรงพยาบาลเกษมราชอะครับ รองไปถามเรื่องราคาซิครับ

4. EG4D

91
    0
    0
    ตกลงมันรุนใช่ไหมครับ แล้วชื่อร้านอะไร มีเบอร์ไหมครับ,,,ขอบคุณครับ

5. EG4D

91
    0
    0
    ups!!

อยากรู้ครับ..

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

เป็นบอลแบริ่งหรือเปล่าครับ....

7. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    มันคลอนครับ

เปลี่ยนบูชก็หายครับ

ส่วนชุดซ่อมแกเร็ตราคาไม่แพงครับ

สามารถเทียบได้หลายรุ่น

8. นัทหนองแขม

366
    5
    0
    ไม่มีเบอร์โทรไปที่ร้านได้เลย เช้าไปเย็นก้อเสร็จแล้ว มีแต่เบอร์ผม
    ผมบอกทางให้ได้คับ 0835430717 นัท

9. EG4D

91
    0
    0
    โอ้ว..ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ เดี๋ยวไว้ว่างๆจะได้ไปซ่อม ถ้าไปไม่ถูกจะโทรไป
    ถามทางละกันครับ
    ............แล้วถ้าเราใส่แบบมันคลอนๆยั่งงี้เลย มันจะมีอาการยังไงบ้างเน้อ
    ควันขาวปะครับ
    ,,,,:sad::sad::sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2009
  10. EG4D

91
    0
    0

มีร้านแนะนำมั๊ย แล้วเปลี่ยนบูชประมาณเท่าไหร่ครับ
    แล้วซ่อมเสร็จมันต้องคลอนได้นิดนึงใช่เปล่า
    หรือว่าแน่นเลย

11. นัทหนองแขม

366
    5
    0
    น่าจะขาวนะครับ บ้านอยู่แถวไหนอะครับ ผมอยู่เพชรเกษม 81 ครับ

12. EG4D

91
    0
    0
    ผมอยู่พระราม 3 ครับแต่ก็ไปแรดแถวเพชรเกษมบ่อยๆ,,อิอิ
    คุณนัทใช้ ไทเกอร์คันข้างเหรอครับ,,โบอะไรครับ
    ปล.แม็กซ์สวยนะเนี่ย,,,,,,เจอกันก็บีบแตรทักผมบ้างนะ
    ผมใช้คันข้างๆเนี่ยแหละ

13. pandabank

2,427
    4
    0
    ถ้าคลอนแล้วน้ำมันไม่รั่วก็ใช้ได้ครับ

แต่ทางที่ดีเปลี่ยนบูชก่อนดีกว่าครับ

แล้วพอซ่อมเสร็จแล้วมันจะไม่แน่นปึ๊กเลยครับ มันจะคลอนได้นิดนึงเพื่อให้ช่องว่างสำหรับน้ำมันเครื่องเข้าไปแทรกตัวครับ

และพอโดนน้ำมันเครื่องเมื่อไรมันก็จะแน่นพอดีครับ

ส่วนชุดซ่อมของเทอร์โบที่คุณมีอยู่มันน่าจะใช้ชุดซ่อมเดียวกับเทอร์โบ Z18 ได้นะครับ เพราะตระกูล M24 แกนมันจะเท่ากับ Z18 ครับ ราคาไม่แพงครับ

ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ ตอบเท่ารู้ครับ

14. EG4D

91
    0
    0
    ขอบตุณครับ..เดี๋ยววันนี้จะลองเอาไปซ่อมและ..

15. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

รอชมรถแรงครับ อิ ๆ ๆ

16. นัทหนองแขม

366
    5
    0
    เดิมๆทั้งเครื่องครับ เจอกันทักกันด้วยนะครับยินดีที่ได้รู้จักครับ

17. EG4D

91
    0
    0

ไม่เท่าไหร่เลยครับบี ว่าแต่ว่าน่าสนเหมือนกันนะ Holset อะ
    แต่คงต้องรอทำลูกก่อนแน่เลย ควันเริ่มขาวและ,,,,:sad::sad::sad:

18. EG4D

91
    0
    0
    วันนี้ไปร้านมาแล้วครับ เฮียแกบอกมันเป็นงี้แหละ ปกติ
    เฮ้อ..ค่อยโล่งหน่อย ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
    แล้วเดี๋ยวไว้เจอกัน ผมเลี้ยง 1 เมา อิอิ..

19. pandabank

2,427
    4
    0
    ว่าแต่อยู่ส่วนไหนของพระรามสามหรอครับ

ผมก็ไปเรียนแถวนั้นบ่อย

เผื่อเจอว่างๆจะทักทายจ้า

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up

555555 เปลี่ยนเร็ว ๆ นะครับ รอชมครับ.........

21. EG4D

91
    0
    0
    ผมอยู่พระราม 3 เรสซิเดนท์ ใกล้แยกถนนตกอะครับ
    คุณ pandabank ขับรถอะไรอยู่เอ่ย แล้วเรียนที่ไหน
    เผื่อเจอ จาได้ทักทายกัน,,,,,,,,ผมชื่อโต้งครับ

22. -ZERO-

-ZERO- New Member Member

142
    0
    0
    ของผมใช้ TF 06 คับอาการคล้ายๆกันเลยอ่ะคับ ใช้มาปีกว่า เกือบ5หมื่นโลแล้วคับ บูส30คับ อยากรู้ว่าถ้ามันเสียจะไปซ่อมที่ไหน และราคาประมาณเท่าไหร่คับ

23. EG4D

91
    0
    0
    อยู่แถวไหนครับ เผื่อใครเข้ามาอ่าน จาได้แนะนำถูกอะครับ
    ,,,,,เอ๊า,,,ใครถนัด TF 06 ขอเสียงหน่อยครับ

24. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ขออนุญาติถามต่อ การบาล้าน แกนจำเป็นต้องทำมั๊ยครับ
    ถ้าไม่ทำจะเป็นอะไรมั๊ย ผมเคยถามมาว่าถ้าไม่ บาล้านแกนจะแกว่ง
    ผมเลยไม่กล้าไป ทำร้านทั่วไป อะครับ ไปร้านดังๆ ก็ ดูท่าจะแพงมากด้วย
    ของผมใช้ garrett t04s ครับ แกนเริ่ม คลอนแล้ว ควันก็เริ่มไหลด้วยครับ
    ผมอยากรู้ว่าเราควรจะไปร้าน ดังๆ หรือไปร้านทั่วไปก็ได้ครับ กลัวจะเสีย
    น้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายอะครับ

25. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

เท่าที่เคยรู้มาสำคัญครับต้องทำ barance ด้วยครับไม่งั้นมันจะไม่สมดุลย์กับรอบที่หมุนในรอบสูง ๆ ครับ ผมว่านะจะไปเข้าร้านที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องซ่อมเทอร์โบเลยดีกว่าครับ จบดี ไม่ต้องมาเสียเงินสองต่อครับ

26. pandabank

2,427
    4
    0

ผมเรียนเทคนิคกรุงเทพครับแต่ตอนนี้จบแล้ว

ส่วนรถผมก็สตราด้าหลังคาสูงครับ ทำขับขำๆครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้