สอบถามเรื่องเบรคครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 3 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รบกวนหน่อยครับ พอดีรถเพื่อนผมใช้ไมตี้มีปัญหาระบบเบรคอ่ะครับ

ปัญหา พอตอนติดเครื่องยนต์เบรคลึก และไม่อยู่ เบรคคู่หน้า R33 คู่หลัง MU ครับ ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ หม้อลม 1 ชั้น เปลี่ยนปั๊มเบรคล่างเป็นของเดิม จานเซาะล่องแล้ว (คู่หน้า) ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยขนาดแป๊ปด้วยหรือเปล่าครับ หรือต้องทำอะไรเพิ่มอีกครับ (เครื่อง 1 JGE) ครับ

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up..

รอผู้รู้ครับ...

3. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    รอเปงเพื่อนครับ

4. รอผู้รู้-อยากรู้เหมือนกัน

5. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ลูกยางปั๊มบนเป็นไงบ้างอะครับ...

6. macro009

macro009 New Member Member

39
    0
    0
    รอด้วยคน

7. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up....

ตอนนี้ใช้ได้เกือบปกติแล้วครับ ต้องลองใช้ไปซักระยะนึงก่อนแล้วค่อยมาดูกันอีกทีครับ

8. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ต้องเปลี่ยนหม้อลมเบรกเป็นของ Trooper และก็ทำหม้อลมเสริมอีกลูก

9. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    ผมก็ไม่รู้ครับ...ขอรอผู้รู้ด้วยคน

10. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up....

ถ้าไม่หายจะลองสเต็ปพี่น้องดูครับ

11. oat42

oat42 New Member Member

31
    0
    0
    หม้อลมน่าจะเปลี่ยนเป็นชั้นครึ่งนะครับ สีน้ำมันเบรคยังใสอยู่ป่าวครับ ถ้าขุ่นลองเช็คพวกลูกยางปั๊มเบรคดูครับ ไม่งั้นก้อถอดตัวแม่ปั๊มเบรคมาดูเลยครับ ลูกยางยังดีอยู่ป่าว ข้างในแกนมันเป็นตามดป่าว ลองดูครับ ไม่น่ายาก ไล่น้ำมันเบรคดีๆก้อจบครับ

12. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ลองเปลี่ยนหม้อลมเบรกให้ใหญ่ขึ้นดูสิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้