สงสัยว่า ไฟโชว์แบตเตอร์ติด ของR11 มันคืออายไร

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย theeagleone, 29 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    สงสัยว่า ไฟโชว์แบตเตอร์ติด ของR11 มันคืออายไรครับ
    เกี่ยวกับ ไดร์พชาร์คหรือไม่
    อาการคือขับรถมาปรกติประมาณ 3-4 กม. ไฟโชว์แบตเตอร์ติดแดงขึ้นมา ทำอย่างไรก็ไม่หาย
    นอกจากปิดสวิตซ์กุญแจ กลับมาถึงกลับประมาณ 15 กม. ดับเครื่องแล้วเช็คฟิวค์ แล้วไม่ขาด
    สักตัวเลย แต่หม้อน้ำ น้ำเดือด ปรกติไม่เคยมีอาการอย่างนี้มาก่อนเลย ขอให้ท่านผู้รู้ช่วยหน่อย
    คิดว่าเป็นที่อะไรครับแล้วถ้าไดร์พชาร็เสีย จะทำอย่างไร มีร้านที่แนะนำไหมครับ :cry:

2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    พี่ลองเช็คไดชาร์ตดูเลยครับก่อนที่แบตในรถจะหมดแล้วต้องเสียแบตไปอีกลูก :D:D:D

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ระบบเตือน..ไดชาทต์เสียครับ..รีบแก้ไขเลยครับ..มือสองเชียงกง..เอาแบบโขกๆกันเลยไม่น่าเกินพันห้า..

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    โหวตให้ไดชาจท์อีกหนึ่งเสียงครับ :)

5. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
  6. theeagleone

113
    0
    0
    แล้วร้านที่จะทำ มีที่แนะนำไหมครับ (ผมอยู่แถวโชคชัย 4 )

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ง่ายๆนะครับ....สตาร์ทรถไว้แล้วมาดึงขั้วแบตเตอรี่ข้างขั้วลบออก..ถ้ารถดับแสดงว่าไดชาร์ทเสียแล้วครับ....ไดชาร์ทเสียเนี่ยะก็มีได้2กรณี...ถ่านหมด,ไดโอห์ทเสียกับไดชาร์ทลวดทองแดงหมดสภาพ...ถ้าเฉพาะถ่านหรือไดโอห์ทตัวละไม่เกิน200-500.-แต่ถ้าเปลี่ยนไดทั้งลูกเชียงกงก็1,000-1,500.-......ถ้าไม่ใช่ไดชาร์ทก็แบตเตอรี่..ลองเช็คแบตฯรึยังครับ....น้ำกลั่นแห้งรึป่าว...แบตฯบวมมั้ยลองเอามือลูบดู..บีบแตรดังแรงดีมั้ย.....สตาร์ทยากมั้ย...ลองเช็คดูนะครับ

8. theeagleone

113
    0
    0
    ดีครับจะได้ไปลองดู

9. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    มาตอบช้าอ่ะ คาดว่า ถ้า ป่านนี้ ไม่เปลี่ยนไดร์ชาร์ต ป่านนี้ ได้มีดับกลางทางไปแล้วมั้ง เป็นไงมั่งง่ะ

10. Romeo_R11

Romeo_R11 New Member Member

46
    0
    0
    หรือไม่ก็ สายพาน (เป่าหว่า) เห็งมีอาการ เรื่อง น้ำด้วย หุหุ
    ถ้าสายพาน ยุดีก็ ได ชาต ครับ ถ้าถ่านหมด เอาไป ซ่อม มันก็ 300-500 เอง นาาา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้