ค้นหายางรีดน้ำประตูครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Cachito, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cachito

Cachito New Member Member

9
    0
    0
    ผมอยู่ฝั่งธนฯ แล้วก็หายางรีดน้ำขอบประตูหน้าซ้ายอยู่ครับ
    โทรไปถามตามร้านต่าง ๆ ที่ให้ไว้ในเวปนี้แล้ว ก็บอกว่าเลิกขายอะหลั่ย Neon ไปแล้วด้วย
    ตอนนี้ผมได้เบอร์ร้านใหม่มาครับ อยู่ที่พระโขนง แต่วันนี้ฤกษ์ไม่ค่อยดี เพราะว่าคนที่รู้เรื่องไม่อยู่ และคนที่อยู่ก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ต้องรอเขากลับมา
    วันนี้ว่าง ๆ ก็เลยอยากถามว่า ใครรู้ที่ซื้อบ้างครับ
    ผมลงรูปไว้ให้ดูด้วยว่าส่วนไหนที่ต้องการค้าบผม

2. chock

chock New Member Member

72
    0
    0
    ใน 0 ฟอด ตากสิน ยังสั่งอะไหล่น้องออนได้ครับ

3. Cachito

9
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ จะให้แม่ลองไปถามดูวันพรุ่งนี้ว่าเป็นอย่างไร

4. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ได้ความว่างัยมาโพสบอกด้วยนะครับ

5. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    น่าจะมีอยู่นะ

น่าจะมีอยู่ยังไงลองโทรมาแล้วกันคับ 0870268844

6. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ปุ่น ลองโทรหาพี่เติ๊ดดูสิ เข้าใจว่าอยู่ไม่ไกลกันนะ
    แล้วเจอปัญหาอย่างอื่นหรือเปล่า ตอนนี้รถที่ใช้อยู่เสีย คิดถึงเจ้าเขียวจัง

ไปโอนรถหรือยังน่ะ :)

7. Cachito

9
    0
    0
    หวัดดีครับพี่สิทธิ
    ยังไม่มีเวลาเอาไปทำเรื่องยางรีดน้ำประตูเลยครับ พอดีผมเอาไปติดแก๊สมา
    ก็เป็นธรรมดาของรถที่ติดแก๊สครับต้องจูนเครื่องกันบ้าง
    หลังจากที่ติดแก๊สแล้ว service engine soon มันก็ทำงานทันทีครับ แดงโร่
    ecu code มันก็ฟ้อง ตามประสา
    โดยเฉพาะเวลาเครื่องเย็น เขาจะกระตุก ๆ แต่ไม่ดับ พอเครื่องร้อนเท่านั้นแหละ ก็ได้เรื่องครับ
    โดยรวมแล้ว น้องเขาน่ารักครับ ไม่ขี้งอน แล้วก็มันส์มาก ๆ ครับผม

โอนเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เพิ่งไปเอาเล่มมาเมื่อวานนี้เองครับ

ขอบคุณมากครับพี่ ว่าแต่ว่า รถของพี่เกิดอะไรขึ้นครับ ?

8. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    เจอเพื่อนร่วมโลกทุบกระจก ขอยืมวิทยุซีดีไปขาย เอาเงินไปซื้ออะไรก็ไม่รู้ครับ
    เลยต้องเอาเข้าอู่สีซ่อมตัวถังไปด้วย เพราะโดนคัทเตอร์กรีดขอบยางบานอื่นด้วยครับ

ช่วงนี้ เศรษฐกิจไม่ดี โจร-ขโมยเยอะ
    อย่านึกว่าไม่ใช่รถตลาดเลยไม่ระวัง โดนทุบเอาของข้างในไปได้ง่ายๆครับ
    ยิ่งน้องออนเรา อะไหล่หาไม่ค่อยมีอยู่ด้วย
    ที่สำคัญ เสียเวลาครับ ไม่มีรถใช่ไปหลายวัน

9. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ผ่อนแล้วกระตุก ผมว่าน่าจะแก็สบางไปนะครับ

10. Cachito

9
    0
    0
    เสาร์นี้จะกลับเอาไปที่อู่อีกครับ
    เครื่องสะอึกตอนเร่งช่วงแรก แต่พอผ่านเกียร์หนึ่งไปได้ ก็ฉิวครับ

ตอนที่จูนเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ช่างบอกว่า มันแปลกตรงที่ว่า
    กดคันเร่งแล้ว กราฟควรจะวิ่งไปข้างหน้า แต่ว่า น้องเขียวส่อง กลับวิ่งย้อนไปย้อนมาครับ

ช่าง งง ไปเลย

ผมกำลังคิดเล่น ๆ อยู่ว่า จะวางเครื่องโตโยต้าไปรู้แล้วรู้รอด เพราะว่าคันนี้ทุกอย่างโอหมดเลย
    คิดเห็นกันว่าอย่างไรบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้