รบกวนพี่ๆเพื่อนๆให้คำแนะนำทีคัฟ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย birdkungcub, 20 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    รถHonda coupe ผมมีอาการสะอึกทั้งตอนรอบเดินเบาและเวลาเหยียบคันเร่งเลยคัฟผมลองเปลี่ยนหัวเทียนและกรองน้ำมันเบนซินแล้วมันก็ไม่หายจึงอยากจะขอคำแนะนำการผู้รู้อ่าคับ ( และอยากทราบว่าอาการแบบนี้เราสามารถ Check Code ได้ไหมคัฟ ) รถผมเครื่องเดิมคับ

2. birdkungcub

158
    1
    0
    ช่วยที่คัฟทุกคน

3. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ลองตั้งวาว์ กับล้างระบบรอบเดินเบาดูครับ น่าจะหายครับ

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เป็นทั้งเครื่องร้อน-เย็น เป่าคับ ถ้าใช่ สายหัวเทียน รั่วเป่าคับ
    ถ้าเป็นตอนเครื่องร้อน คอลย์ในจานจ่ายอาจเสื่อมคับ

5. birdkungcub

158
    1
    0
    ใช่เลยคับสายหัวเทียนรั่วคัฟ เปลี่ยนมาตอนนี้หายแล้ว แต่มีปัญหาอีกอย่างคับ
    คือเวลาสตาร์ทเครื่องตอนเครื่องร้อน ไม่ติดคับต้องสตาร์ทประมาณ 4-5 ครั้ง
    แต่ละครั้งเวลาสตาร์ท ดัง ชิ๊ก เดียว แต่เวลาเครื่องเย็นสตาร์ททีเดียวติดเลยคับ
    ขอขอบคุณทุกท่านเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้