.... ใครมีเทคนิคการติดตั้งโรบาร์ ......

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ceker1991, 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ceker1991

ceker1991 New Member Member

22
    0
    0
    พอดีซื้อมา กะว่าจะใส่เอง ( A31 )
    - ใครมีเทคนิคในการใส่ บ้างเพื่อให้การติดตั้งมีความแน่น ไม่มีการขยับตัวให้มีเสียงดัง.....
    ขอความรู้หน่อยคับ ..

2. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    หากเป็นของตรงรุ่นมันแทบขยับไม่ได้เลยครับ เรื่องเทคนิคก็ไม่น่ามีอะไร(หรือผมไม่รู้)เอาแบบที่ผมทำน่ะ เอาเสากลางเข้าไปตั้งก่อน และเอาส่วนด้านเสาคู้หน้า-ตามด้วยหลัง พอจัดให้เขาที่เข้าทางก็ขันน๊อตให้แน่น ของผมต้องกรีดฟองน้ำพื้นออกให้เหลือแต่เหล็กถึงจะยัดเอาไปได้ เพดานแทบพัง ไงหากเจาะตัวรถแล้วก็อย่าลืมทำความสะอาด ขัด-พ่นสี(ของผมใช่สีกันสนิมที่พ้นใต้ท้องกระป๋องละร้อยกว่า) สุดท้ายยืดน๊อตเลสแล้วยาทับด้วยซิลิโคนกันน้ำที่แผ่นประกบด้านล่าง อีกชี้น เอาแบบกันสนิมเกิดแบบสุดๆ ไปเลย เพราะไอ้ครั้นจะถอดเข้า-ออก บ่อยๆ คงเป็นไปได้ยาก ลองดูท่านอื่นเทียบดูครับผมลุยเองแบบเทคโนโลยีชาวบ้าน

3. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เทคนิคเดียวกันกับด้านบน คร้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้