ขอคำแนะนำ จ้า

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย คนอยู่เบื้องหลังรถ(เข็น), 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    สตร้าด้า ปี 96 (โคมลึก) N/A วิ่งมา 180000+โล
    อยากแรง+ทน(เพราะใช้งานทุกวัน ) งบ มี 50000
    รบกวน พี่ๆ ด้วยครับ แนะนำร้านด้วยยิ่งดีครับ ส่วนผม อยู่แถว ลาดพร้าว
    ***ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง***

1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    สเวิน แรงๆทนๆ อิอิ

2. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    รอเซียนสเวิลมาตอบครับ

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รอด้วยคนก๊าบ

4. ลืมบอกไป ครับ ว่า เครื่องผม รหัส 4M40 N/A
    ****เท่าที่หาข้อมูล จากเว็บนี้และ เว็บอื่นๆ ******
    เค้าบอกว่า ใส่ โบTD05H เวสเกตแยก อินเตอร์ลูกย่อมๆ(แต่อยากวางโชว์ไว้หน้าได้หล่อๆ) ผ้าครัซ ของฟอร์ด 4x4 กึ่งทองแดง ฝาปั๊ม 12 มม. แรง และ ทน กับการใช้งานในเมือง
    ส่วน อีกเว็บ บอกว่า โบ TF035 (เปงตัวที่ติดมากับรถสตร้าด้าปีไหนผมก้อจำไม่ได้)แต่ เวสเกตในตัว + ผ้าครัซเดิมแต่เปลี่ยนเป็น แงทองแดง+ฝาปั๊ม อิเตอร์ ใบย่อมๆ
    ส่วนตัวผม จุดประสงค์คือ ** เวลาบูสมา อยากได้ ทั้งเสียง แซ๊ดดดดดด.... ทั้งเสียงของเวสเกต ไม่ได้ไปแข่งกับใคร(แต่ลองได้)+กับ อินเตอร์วางไว้ด้านหน้าแบบหล่อๆ อิอิ****
    ###########ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ################(กราบข้างไข่ก็ยอม อิอิ ^o^ )
    ปล. ถ้ายังไง ผมจะหาข้อมูลไป เรื่อยๆ

5. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    จัดไปก๊าบ 4M40 ทนๆแรง

6. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    ลองดูครับ 4M ทำนิดหน่อยก็วิ่งดีแล้วครับ

7. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ลองโบ 7M ไหมถูกๆแรงๆ ไม่แพ้คัย อิอิ

8. งบ 50000 สบายครับ เทอร์โบ อินเตอร์ ทำปั้ม ทำคลัทช์ เปลี่ยนเฟืองท้าย

ลองดูตามนี้ก็ได้ครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=572838

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

holset ไปเลยครับพี่ ทีเดียวจบ.....(รับประกันความมันส์...)

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

10. แรงด้วย+ทนด้วย สรุปคือว่า TD05H ใช่ไหมครับพี่ แต่อยู่ที่ว่า อยากใส่ เต็ดบ้าง จะดีกว่าเดิมรึป่าว ??

11. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ผมเชียร์TD05Hกะ7Mครับ เหมาะสำหรับใช้งานปี้ดป้าด ไว้เล่นก็ได้ ลองดูครับ...

12. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  13. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    =) เชียร์ TD05H ครับ เคยไช้อยุ่

14. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
  15. เป็นผมใส่TD05H ครับ

ส่วนเต็ดผมว่ายังไม่จำเป็นเท่าไหร่ดีแค่ตอนออกตัว

หาเฟืองท้ายก่อนดีกว่า อิอิ

16. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ตามด้านบนเลยครับ TD 05H หรือถ้าจะให้ดีกว่าขยับไป TF 06 เลยครับ

17. แต่ช่างที่ผมไปซ่อมรถประจำ(แก่แระแหละครับ)เค้าบอกว่า "เครื่องตัวนี้ลูกสูบมันทนไม่ไหวกับเทอร์โบ "
    ***เนี้ยแหละปันหาครับพี่**** ผมอ่ะสับสน
    ปล. โทดทีครับ มาตอบช้าหายไปทำคอมมาใหม่

#########ขอขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยจ้า############

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

ผมเห็นเค้าก็ทำเอามาแซดดดดดดดดด...........กันเยอะนะครับ ถ้ากลัวเครื่องพังก็เล่นเทอร์โบที่บูชไม่ 30 ปอนด์ + ปั๊มถึง ๆ หน่อย ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ......ยังงัยก็รอความคิดเห็นท่านอื่น ๆ อีกทีล่ะกันครับ....

รถที่วิ่งสนามบางคันยังไม่เปิดฝาเลยครับ(บางคันนะครับ)

บูสต์น้อยๆไม่เป็นไรหรอกครับ เชื่อเถอะ;):sad::D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้