ยางแท่นเครื่อง P 11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย eyejang, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    P 11 มีลูกยางแท่นเครื่องกี่ตัวครับของผมสั่นตอนช่วงสตาร์ท แต่พอเข้าเกียร์แล้วหาย วิ่งไปช่วงเรียบ ๆ ไม่มีปัญหาแต่ถ้าขึ้นคอสะพานหรือช่วงถนนเป็นคลื่นจะมีเสียงดังครับ รบกวนเพื่อน ๆสมาชิกด้วยครับ:cry:

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    4 ตัวครับ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    บน 2 ล่าง 2

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    หน้า 1

หลัง 1

ซ้าย 1

ขวา 1

ตอนนี้ไล่เปลี่ยนหมดแล้ว

ลองของเล่นใหม่ด้วย

เดี๋ยวขอใช้ซักพัก

แล้วจะมารายงายผลนะ

5 5 5

5. eyejang

56
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ของผมสั่นตรงเกียร์โขกตังมาก ๆ เวลาวิ่งทางที่ไม่เรียบ อย่างนี้เค้าเรียกว่ายางแท่นเครื่องตัวไหนครับ เคยเปลี่ยนไปแค่ตัวเดียวตัวที่อยู่ใกล้ ๆ กระปุกน้ำฉีดกระจกครับ

6. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    พึ่งเปลียนยางแท่นเครื่องมาเหมือนกันอ่า

คือ ... ลองคอยๆ ไล่ดูทีละตัวครับ ตัวที่อยู่ไกล้ๆ กระปุกเติมน้ำปัดกระจก เป็นตัวที่มองเห็นง่ายที่สุดครับ (ผมก็เปลี่ยนตัวนี้เป็นตัวแรก)
    ส่วนตัวหน้าหลัง ต้องยกขึ้น lift ยกดูครับ ส่วนตัวซ้ายต้องถอดแบตเตอรี่ กับกรองอากาศ

ผมก็คอยๆ ไล่เปลี่ยนอ่ะครับ

โชคดีค้าบบ

7. art_project

603
    13
    0
    ติมตามๆ

8. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

เปลี่ยนมาเท่าไรอ่ะท่านปาล์ม...ตัวใกล้กระปุกน้ำของผมบาดเจ็บอยู่...
    ราคา+ร้านด้วยเลย...อิอิอิ...

:D :D :D :D

9. whitebear

1,191
    11
    0
    ลองมาละ

มันก็หนึบแน่นดีนะ

แต่กระด้างมาก ๆ

นี่เจาะรูไป 4 รูละ

สงสัยต้องเจาะเพิ่ม

^^

10. vampire258

1,639
    25
    0
    ถ่ายรูปมาชมหน่อยพี่โอ

แล้ว ใช้ทั้ง 4 ตัวเลยหรอครับ

แพงมะ

11. whitebear

1,191
    11
    0
    ตัวเดียวคับ

ตัวใหญ่ บนสายพานอะ

ค่าทำตัวละ 1,800

ไม่รวมค่าแรงถอดใส่นะ

แต่พี่ว่ามันกระด้างเกินอะ

ตอนนี้ถอดออกมาละ

จะเอาไปลองมั๊ยละ ?

เอาไปเจาะรูเพิ่ม

เผื่อเราจะชอบแนวนี้ก็ได้

5 5 5

12. whitebear

1,191
    11
    0
    รูปคับ

ไม่ได้ย่อให้นะ

13. vampire258

1,639
    25
    0
    นี่ขนาดตัวเดียวนะครับ....อิอิ

รถมันสั่นตามเครื่องเลยไหมครับ 55+

14. whitebear

1,191
    11
    0

ก็ไม่ขนาดนั้นหรอก

มันจะสะท้านเป็นช่วง ๆ

ประมาณ 2,000 รอบ พอเลยก็หาย

แล้วจะอีกช่วงก็ ประมาณ 3,100

อยากรู้เอาไปลองได้นะ

15. Diamond0722

806
    2
    0
    ไอ้ตัวนี้แหละที่ของผมก็เป็นปัญหาอยู่...มันจะดังครืด ๆ ๆๆ ตอนสองพันรอบตามตาโอว่าแหละ...
    เคยโพสรูปไว้อีกกระทู้..แต่ไม่ชัด...
    มันน่ารำคาญตอนถอนคันเร่งอ่ะ...เสียงมันเหมือนเครื่องไม่นิ่ม...ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ช่วงล่าง...
    ค่าทำพันแปดเลยเหรอโอ...ถ้าใส่ยางแบบเก่าเท่าไรอ่ะ...เห็นมีสมาชิกบอกประมาณสองร้อย...จิงป่าว
    ...

16. whitebear

1,191
    11
    0

ยางเทียบของ RBI ราคา 300 พี่ ค่าอัด+ค่าถอดเปลี่ยน อีก 200

17. eyejang

56
    0
    0
    ทำมาเรียบร้อยแล้วครับ ลูกยางแท่นเครื่อง 3 ตัว ไม่รวมตัวที่อยู่ข้าง ๆ กระปุกน้ำ 1,200 ร้าน ตี่มีสทีน ครับ อาการที่ว่ามาหายขาดเลยครับ เงียบและนิ่มมาก

18. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    แล้วของเก่าเซียงกงพอมีบ้างไหมครับ เห็นของ B14 เพียบเลย:D:D

19. whitebear

1,191
    11
    0

มีคับ แต่ก็ดูสภาพดี ๆ ก็แล้วกัน

ของดี ๆ ก็เยอะ

ของแย่ ๆ ก็แยะ

ตาดีได้ ตาร้ายเสียคับ

20. art_project

603
    13
    0
    ขอลองบ้างซิครับ ยูริเทน ...อิอิ

21. whitebear

1,191
    11
    0

เอาจิงเปล่า เดี๋ยวติดรถไว้ให้แล้วกัน ว่างก็โทรมาได้นะโตน

22. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    พี่อุ้ย เปลี่ยนรึยังครับเนี่ย

ตัวนี้ผมทำที่ขอนแก่นอ่า ร้านสงวนชัย อะไรนี่แหละครับ มันเป็นบูชมาเปลี่ยนนะ 800 บาท

ตอนนี้งงๆ ครับ เปลี่ยนครบสี่ตัวแล้ว แต่รอบเบา ก่อนสองพันรอบ สั้นนิดๆ พอรุ้สึกอ่า (ความเร็วไม่เกิน 40 กม./ชม)

23. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    วันก่อนรื้อทำเองกับน้องที่ร้าน(จริงๆน้องเค้าลงมือ..เราเป็นแค่กองเชียร์..เหนื่อยเสียจัง:D:D:D)..วิ่งไปเทียบ..วิ่งไปอัด..เบ็ดเสร็จ 260 บาท..กับเหงื่ออีกสามแมะ:D:D:D

24. Diamond0722

806
    2
    0

ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยค๊าบ...ช่วงนี้เศรษฐกิจฝืดเคือง...
    เสนอของบประมาณไปทำครั้งเดียวพร้อมบูธปีกนกกะผ้าเบรคหน้า...
    ก็ยังรออนุมัติงบฯ อยู่อ่ะค๊าบ...เลยยังทน ๆ ขับไปแบบนี้แหละ...
    คนอนุมัติงบฯ ไม่รำคาญก็ให้รู้ไปดิ...อิอิอิ

:D :D :D

25. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ตาโอ นี่ ท่าจะ ชอบ อะไร ที่เป็น ยูริเทน แฮะ

ของเค้า ออกแบบมาให้เป็น ยางเพื่อ รองรับ/ดูดซับ แรงสั่น/การกระชาก

ดันเอา ของที่มีการให้ ตัว ได้ น้อยมาก ไปใส่ แล้วมันมิกระ ด้าง ฉ.ห. เหรอคับพี่

งง งง กะตาโอ

26. whitebear

1,191
    11
    0
    ชอบเข็ง ๆ อะคับ ไม่ชอบนิ่ม ๆ

แข็ง ๆ อะทำให้นิ่มง่าย

นิ่ม ๆ อะทำให้แข็งยากนะคับ

วันไหนไม่แข็งแล้วจะเสียใจนะตากิ๊ฟ

^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้