D4D เข้าเกียร์ถอยยาก

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย poo_sitth, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poo_sitth

poo_sitth New Member Member

37
    1
    0
    รถใครมีอาการแบบนี้มั่งครั้บ เวลาเข้าเกียร์ถอยเหยียบครัทซ์ครั้งแรกมันเข้า
    ไม่ได้ ต้องเหยียบใหม่อีกครั้งถึงจะเข้าได้ จะเป็นแบบนี้ทุกครั้งเลยครั้บ

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ของผมก็เป็นคับ...แต่ไม่ทุกครั้ง เป็นบางครั้ง

ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เกียร์ แต่เป็นปกติของรุ่นนี้มั้งคับ คือประมาณว่าเฟืองมันไม่ตรงต้องเลื่อนรถให้มันขยับซักหน่อยก็เข้าได้แล้ว
    บางครั้งเข้ายังไงก็ไม่ได้ ต้องใส่เกียร์เดินหน้าก่อนถึงจะเข้าได้เลยคับ

3. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0

จิงครับ เพราะของผมก็เป็น บางทีเข้าเกียร์ถอยแล้วเกียร์ดังก็มี

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมก็เป็นครับ แต่ไม่คิดมาก
    ลองเข้าเกียร์เดินหน้าแล้ว เข้าถอยหลังใหม่ครับ
    จะเข้าง่าย

5. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    อาการเดียวกันกับผมเลยคัฟ.................อย่างที่ว่าอะคัฟเป็นบางครั้งคัฟ
    ต้องเดินหน้าก่อน แล้วถึงจะเข้าเกียร์ถอยได้ บางครั้งก็ดังคล้ายกับเฟืองมันครูด
    สำหรับผมแค่บางครั้งอะคัฟใช้มา 8 ปีแล้วคัฟรู้จังหวะมันแล้ว

6. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ผมก็เคยเป็นคับ เวลาเข้าไม่ได้ก็เข้า 1 ก่อน แล้วกลับมาอีทีก็เข้าได้แล้วคับ

7. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เป็นเหมือนกันครับ

แต่ของผมไม่ต้องยัด 1 นะครับ

เข้าไม่ได้ พอเข้าครั้งที่สอง ก้ออัดเตมแรงเรย
    มันจะดัง ครื๊ดดดด แต่ก้อเข้าคับ

8. audiophile

audiophile New Member Member

96
    1
    0
    เป็นเช่นกันครับครั้งแรกจะเข้าได้แค่ครึ่งเดียวครั้งที่สองดังครื้ดเช่นกันครับ เอ๊ะอาไรเนี่ยเข้าทีละครึ่ง อิอิ แต่ตอนนี้ขายไปแล้วใช้น้องโก้แทนครับ

9. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    โหเป็นเหมือนกันเยอะมากเลย ผมก็เป็นสงสัยต้องวางJออโต้แล้วมั้งคับถึงจะหาย อิอิ

10. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    เปนด้วยคนคับ บางครั้ง กินเจเลยๆ555

11. poo_sitth

poo_sitth New Member Member

37
    1
    0
    อืม..

อาการนี้เเป็นเหมือนกันทุกคนเลยน้อ..เข้าทีละครึ่ง ต้องเข้าใหม่อีกที อิอิ:D

12. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0

ถูกต้องเลยคับ :D:D:D

13. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

14. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    เปงเหมือนกันครับ
    ครั้งแรกเข้าไม่ได้ ต้องครั้งที่ 2 ครับ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เป็นเหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้