ขอถามเรื่องไฟทับทิมท้ายของEVO3หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย เอกหลาด, 31 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    ไฟทับทิมท้ายของอีโว3มันราคาคู่ละเท่าไหร่ครับ แล้วมีขายที่ไหนบ้างครับ ตามร้านอะไหล่ทั่วๆไปมีขายรึเปล่าครับ(ของใหม่อะครับ)แล้วมันใส่กับอีคาร์ได้พอดีเลยรึเปล่าครับต้องแปลงอะไรรึเปล่าครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันะครับ:cry:

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตำแหน่งวางได้พอดี แต่ต้องเจาะรูยึดกับฝากระโปรง และเจาะรูปลั๊กไฟครับ
    ราคาตั้งแต่ 2500-3500 ลองหาในเว๊ปเพื่อนบ้านเรา www.club4g.com
    ร้านอะไหล่ทั่วไปไม่มีขายครับ

3. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ของใหม่น่าจะหายาก.....ส่วนใหญ่จะติดรถมาจากญี่ปุ่น....สภาพเลือกได้...เกิน 90 % ก็มีแล้วแต่จังหวะ..ในกระทู้ ตลาดสดของแต่ง ผมเห็นเข้ามาโพสบ่อยๆ ครับ

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ใส่ได้แต่ไม่แนะนำให้เปิด เพราะอาจโดนขว้างของ ,ปาดหน้า ,วางมิด ได้ครับ เพราะมันแยงตาคันหลัง(มาก)ครับ
    ไอ้ที่ว่ามาเนียะ เจอมากับตัว เลยใช้เฉพาะฝนตกหนัก หมอกลงจัด ถ้าใช้ผิดประเถทก็ถือว่าอันตรายครับ ถอยหลังบางทีเปิดไว้ลืมปิด ก็เลยเจอแบบที่กล่าวมา ครับ อิอิ..
    แต่ใส่แล้วสวย ฟันธง..:D

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถแท้ จะติด เฉพาะ เวลาเปิดสวิตช์ไฟใหญ่ แล้วก็กดสวิตซ์ Flog Lamp ถึงจะติด
    ถ้าไม่เปิดไฟใหญ่ กด Flog Lamp แล้วไม่ติดครับ
    และเวลาเหยียบเบรคก็ไม่ติดครับ
    ไหนๆจะต่อแล้วก็เอาให้เหมือนๆครับ

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    5555
    ของผมไม่มีสวิต มีใครเหลือบริจากหน่อยครับ

7. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    รถแท้ๆของมันหายไปไหนละจร้า

8. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมเห็นหลายคนต่อกับไฟเบรค หลังๆเริ่มสับสน ว่าอันไหนคือสิ่งที่ถูกต้องกันแน่
    จนพี่โอ๋มาตอบนี่แหละ ความจริงเลยกระจ่างเหอะๆๆๆ

9. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    รถแท้ มันชอบโดนขโมยเวลาไปจอดตามอู่ครับ
    ของผมก็โดนบ่อยเหมือนกัน
    ต้องหาอู่ที่ไว้ใจได้

พวกลูกค้าที่อู่เวลาเห็นเพลทรถแท้ ชอบหาจังหวะขโมยของ เจอหลายครั้งแล้ว
    จับตีมือแทบไม่ทัน
    เห็นผมชอบหมุดทำรถเองมันคงนึกว่าผมเป็นช่างในอู่ไม่ใช่เจ้าของรถ เลยย่ามใจ

10. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
  11. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รถแท้ RS มันจะมีได้ไงพี่

12. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    มีก็เหมือนไม่มีเพราะไม่เคยได้เปิด:confused::confused::confused:

13. aum_ming

aum_ming New Member Member

18
    0
    0
    ของผมซื้อมาติดกลับฝาหลังแต่ไม่ใช่ฝาevo เป็น Ecar ตัวนอกมีด้วยหล่อครับ

14. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    ของผม เปิดไฟรีปุบ ติดปั้บเลยอ่า

15. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ของผมติดตอนเบรก ไม่อยากต่อกะไฟหรี่เด๋วโดนด่าเอา

16. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    โดนแต่เพื่อนบ่น จาเปิดทำไม สงสัยคนอื่น คงคิดเหมือนกัน คงอารมเดียวกับ
    เห็นnew vios มั้งครับ โดนด่ามันทุกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้