อีโวขับสี่ จริงๆแล้ว ใส่ล้อหน้าหลังไม่เท่ากัน ได้มั๊ยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย beck, 10 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beck

beck New Member Member

19
    1
    0
    คลายข้อข้องใจหน่อยคับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หมายถึง ความกว้างของล้อ หรือ ขนาดความโตของล้อครับ

ถ้าความกว้างของล้อ 7 - 9.5 นิ้ว ได้ครับ ส่วนมากพวก 5-6 ที่Wide Body จะใส่ล้อหน้ากว้างกว่าล้อหลังอยู่ ครึ่งนิ้ว

ส่วนความโตของล้อ ก็ใส่ได้ครับ แต่ไม่ควรทำเพราะภาระที่เฟืองท้ายต้องรับภาระ จะรับแรงบิดและอัตราทดรอบไม่สม่ำเสมอกัน
    ทำให้เฟืองที่รับภาระมากกว่า สึกหร่อไวกว่าครับ

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    แสดงว่าใส่ได้ครับ ผมก็เคยใส่ หน้า 15 หลัง 16 แต่ยางไม่เท่ากัน หน้าได้เส้นผ่านศูนย์กลาง 60.35 หลัง 58.77 แบบประมาณ 1 ซม. เลยใส่ไปก่อน ตอนหลังที่อู่เขาบอกให้หาใหม่เลยเปลี่ยนอ่ะเป็น 15 เท่ากันหมด แต่หน้ากว้างกว่า ครึ่งนิ้วอ่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้