Diving License

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย GAUSS, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    พอดีหน้าตา ไม่อัปเดท นะครับ เลยเอาไปเปลี่ยนซะ คริ คริ คริ สิทธ์ได้เหมือนเดิมทุกอย่างครับ
    ใบขับขี่เดิมมันเชย เสียค่าเปลี่ยน 255 บาทครับ สองใบ 510 ครับสบายกระเป๋าไปเลย
    รุ่นเก่า รุ่นแรก สมัยกองทะเบียน กรมตำรวจเปลี่ยนได้ครับ ถ้ามีตัวจริงไปแสดง
    ส่วนถ้าไม่มีต้องแจงความ ครับ แนะนำ ถ่ายใบขับขี่ไว้ครับ จะได้ไม่นานเวลาทำบัตรใหม่
    ตอนที่ มอเตอร์ Expo เขามีเปลี่ยน ฟรี ไม่รู้ว่า Motor show จะมีหรือเปล่าว
    ผมไปเปลี่ยนที่ สนง ขนส่ง สถานีขนถ่ายสินค้า คลองหลวงครับ 30 นาทีรอรับได้เลย
    คนน้อยมาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2009
  2. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ชัดเจน เปลี่ยน.....ขอบคุณคับพี่เก๊า

3. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ขอบคุณในข้อมูลครับ แต่ว้ายแก่จัง กรีกกกกกกกก

4. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    นั่นแน่ะ! แอบไปดูวันเกิดเขาอีก แต่ขอบคุณครับพี่เก้า

5. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เพิ่งจะไปเปลี่ยนมาเหมือนกันครับพี่

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    โอ้ย พ่อคนไม่แก่ :D:D:D:D:D:D:D:D:D

7. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ขอบคุณครับพี่เก๊าแต่ใบขับขี่ผมได้เดือน8แหนะพี่ ดีน๊ะที่ถ่ายเอกสารไว้
    จะได้เคลมประกันง่ายหน่อย

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ซะงั้นตาโจ้ เดี๋ยวก็ตามผมทันอีกไม่นาน
    คริ คริ คริ
    เพื่อเอาไว้ขับในประเทศเพื่อนบ้านบ้าง เห็นตอนนี้เขานิยมเขารถเที่ยวที่ ลาวใต้

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ขอบคุณครับ

10. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    อยากทำแต่ใบขับขี่อยู่ สน. จะปีแล้ว ไปไม่ถูก สน.ทางด่วนแถวท่าเรือ

11. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วเหมือนกานครับ ขอบคุนครับ

12. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ไปเปลี่ยนมาได้ 3 เดือนแล้วครับ

13. POR-

POR- New Member Member

49
    1
    0
    ขอบคุณครับ

14. สงสัยต้องไปเปลี่ยนมั่ง เก่าๆเหมือนกัน แถมใหญ่อีกต่างหาก :cool:

15. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    อยากเปลี่ยนมั่งจัง อิอิอิ

16. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ดีครับจะได้ไม่ตกยุค อิอิ

17. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    ผมไม่ไปลี่ยนคับ
    ไปทำมามันเป็นรุ่นใหม่เลยคับ
    แต่ใบที่สอง 5 ปี โดนไป 600 ร้อยกว่าบาท
    ฉ่ำเลยผม

18. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ต้องโดนบ้างแล้วครับ...

19. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

รบกวนถามหน่อยคับ......ถ้าหากว่าไปเปลี่ยนเป็นแบบใหม่ที่ว่านี้แล้ว ไอ้แต้ม แดง ๆ ข้างหลังใบขับขี่มันจะหายไปไหมคับ.....แบบว่าโดนตัดแต้ม และแปะอยู่หลังใบขับขี่หนะคับ

20. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    แหมทันสมัย จริง ผมยังใช้ใบเดิมอยู่
    ของต่างจังหวัดด้วย ไม่ตรงที่อยู่บัจจุบัน
    ใน บปชช. อีกต่างหาก ไม่มีใครมาบีบคอ
    คงยังไม่เปลี่ยนให้เสียเงิน

ว่าแต่เกิดเดือนเดียวกันเลย แต่ผมเกิดก่อนหลายปี

21. GAUSS

4,354
    50
    48
    อันนี้ น่าระรอ ครบ 1 ปี แล้วเขาจะเริ่มนับคะแนนใหม่ นะถ้าจำไม่ผิด
    ลองสอบถามที่ กรมการข่นส่งอีกทีแล้วกันครับ อาร์ท

22. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ต้องไปเปลี่ยนบ้างแล้วเรา

23. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ของผมชื่อผิดตั้งแต่แรก ยังไม่ได้แก้เลยอ่ะ

24. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    วันก่อนอ่านดูเห็นว่า 105บาทเลยแวะเข้าไปทำพร้อมของแฟนที่หาย ดันโดนค่าถ่ายรูปอีก100 เป้น205บาทซะงั้น รุ้งี้ปล่อยไว้ก่อนดีกว่า...ทำไมของเจ้าของกระทู้จึง 255บาทครับ??

แต่คิดอีกทีก็ดีแล้วใบเก่าดันตีสีแดงตัวโตว่าใบแทนเลย น่าเกลียดจริงๆ แบบว่าหลวงเขาย้ายเขตบ้านให้เลยไปแจ้งให้เหมือนบัตรปชช.น่ะ ดันเรียกว่าใบแทนเฉยเลย ไม่ได้หายซะหน่อย...

25. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    หล่อเลยคับ

26. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ส ร ด...= สาระดี ขอบคุณครับ....ปล. รูปซ้าย โบร๊าณโบราณ.....อิอิ

27. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0

ถึงจะโบร๊าณโบราณ....แต่เค้าก็ ~~ นู๋ฟ้า....ทะยานฝัน ~~

28. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ง่ะ ของผมไม่ตลอดชีพอ่ะใช้บัตรเก่าไปก่อนครับมะมีตังทำ smart cart

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้