เอาชุดแผงข้างและกระจกจากตัวนอกไปใส่ในประตูเก่าได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nowbassist, 19 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    รบกวนถามเรื่องแผงข้างประตูครับ

ถ้าหากซื้อบานประตูตัวนอกมา แล้วเอาเฉพาะตัวแผงข้าง สวิตช์เซ็นทรัลล็อค กระจกไฟฟ้า และกระจกมองข้างไปใส่กับประตูเดิมจะได้จะไหมครับ

ปล. ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อประหยัดค่าทำสีบานประตูอีกหลายพันครับ

ขอบคุณครับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตอบนะครับ
    ผมเคยลองแล้ว
    กระจกมองข้างได้ แผงข้างประตูคู่หน้าได้ คู่หลังจุดยึดไม่เหมือนกันนะครับ
    ส่วนรางกระจกตัวนอกจะยาวกว่า
    บานแน่ๆ ครับ ผมว่าราคาทำสีจะถูกกว่าซะด้วยครับ
    สรุปว่ารางกระจกไฟฟ้านอกกับบ้านเราใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ไส่ได้ครับ เห็นน้องในคลับเราทำมาแล้ว.........................อิอิ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อยากใส่บ้าง .. :D

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    อืม....น่าลอง :)

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามนั้นแต่อยากประหยัดต้องทำเองครับ แต่นานหน่อย:D

แต่พี่เบิ้มจะแรงใหญ่แล้วนะเนี้ย:D

7. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    รางใส่ได้ แต่ต้องแปลงเยอะเหมือนกาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้