มีใครรู้วีธีพ่นสีโครเมียมโคมฉายไฟหน้าบ้างต้องรองพื้นสีอะไรครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย เฮฮา, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เฮฮา

เฮฮา New Member Member

22
    0
    0
    มีใครรู้วีธีพ่นสีโครเมียมโคมฉายไฟหน้าบ้างต้องรองพื้นสีอะไรครับ พอดีไฟหน้ามองไม่เห็นจะพ่นสีโครเมียม ไม่รู้ใช้สีอะไรลองพื้น หรือไม่ต้องลองพื้น

2. king

king New Member Member

86
    3
    0
    ผม ไม่แน่จายนะครับ

น่าจะเป็ฯดำ แวว ครับ .....ให้ดี ลอง ข้างนอกก่อน นะครับ ละพ่น สี โครม ตามไป

3. jooe_ranger

jooe_ranger New Member Member

9
    0
    0
    ขอโทษนะครับ ถ้าผมแนะนำผิดวัตถุประสงค์ของเจ้าของกระทู้
    ในที่นี้คุณจะทำให้โคมสะท้อนเงาขึ้น ทำให้สะท้อนแสงดีขึ้นใช่ไหมครับ
    ถ้าใช่แนะนำให้ถอดออกมา และส่งชุบดีกว่าครับ ได้งานที่เหมือนใหม่เลยครับ(เฉพาะส่วนที่เป็นโคมสะท้อนนะครับ ไม่รวมเลนส์โคมไฟหน้านะครับ) เพราะเขาจะถอดไปชุบใหม่โครเมี่ยมเหมือนใหม่เลยครับ
    แต่ถ้าคุณจะทำให้ขอบโคมเป็นเหมือนโคมดำ น่าจะใช้สีดำด้านนะครับ

ส่วนที่แนะนำข้างต้นในเรื่องของการชุบโคมลองหาข้อมูลดูครับเคยเห็นมีคนรับชุบในชมรมนี่แหละแต่นานแล้วครับจำไม่ได้ แต่ถ้าหาข้อมูลเพิ่มได้เดี๋ยวจะมาเพิ่มเติมให้ครับ

4. jooe_ranger

jooe_ranger New Member Member

9
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้