- - - ทำสีล้อแม๊กซ์ ย่านนวมินทร์ ลาดพร้าว มีร้านไหนบ้าง?? - - -

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย The NeT, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    อยากไปทำร้านคุณเชน เหมือนกัน แต่ไกลคับ เดี๋ยวนี้ไม่ได้ delivery แล้วด้วย
    เลยมาสอบถาม พี่ๆ เพื่อนๆ ว่าแถว บางกะปิ ลาดพร้าว เกษตร รามอินทรา
    พอจะมีร้านไหนแนะนำ รึป่าว แพงไม่ว่า ของานดีๆ

ขอบคุณครับ

xanak ถูกใจสิ่งนี้
  2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยทำชื่อ MAX EXPRESS หรือไง ไม่มีขายล้อนะครับ ซ่อม ทำสีอย่างเดียวเลย ตรงข้ามสนามกอล์ฟกองทัพบกอะครับ ตอนนี้รุ่นลูกแกทำมัง เฮียตายไปแล้ว โดนวัยรุ่นตีกันหน้าร้านแทงตาย แต่ทำดีครับ ไม่แพงนะ

xanak ถูกใจสิ่งนี้
  3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อ่อ ลึมบอก มาจากวงเวียนหลักสี่ เส้นรามอินทรา อยู่ฝั่งซ้าย ตรงข้ามสนามกอล์ฟ ก่อนถึงกม.2 MAX EXPRESS SERVICE ทำเร็วด้วยครับ

4. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    ขอบคุณมากๆครับ
    เคยได้ยินว่า ร้านแม๊กซ์หลายๆร้านในย่าน รามอินทรา ก็ส่งมาให้ร้านนี้ทำด้วย ท่าจะแจ๋วจิง

5. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    รบกวนขออนุญาตถามต่อครับ
    ใช้เวลาทำนานไหมครับ แล้วมีสติกเกอรืไหมครับ ราคาประมาณวงละเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

6. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ถูกครับ งานเพียบเลย ทำสีอย่างเดียว

เมื่อก่อนเรื่องความรวดเร็วเป็นจุดขายเลย ประมาณ30นาทีเองครับ ถึงได้ชื่อMAX EXPRESS SERVICE ครับ

แต่เดี่ยวนี้งานเยอะมาก อาจไม่เร็วเท่าเมื่อก่อนแล้วมังครับ ต้องลองสอบถามทางร้านดูครับ สติกเกอร์น่าจะมีนะครับ เพราะร้านล้อแถวนั้น มีหลายร้านส่งที่นี่

เมื่อก่อนทำสีวงละ 400.- (ซ่อมด้วยนะ) เดี๋ยวนี้ไม่รู้เท่าไหร่ครับ แต่ไม่น่าแพงนะ ลองไปดูเลยครับ

7. Nowbassist

296
    3
    0
    ทำสีเมื่อก่อน30นาทีเองเหรอครับ นึกว่าต้องทิ้งไว้เป็นวันๆ ขอบคุณครับ

8. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ไม่ทรายบว่ามีเบอร์ติดต่อไหมครับ......

9. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    อ่านแล้วก็ยังเศร้าครับ เสียดายคนดีมีฝีมือ เมื่อก่อนที่ร้านสนิทกันมาก

ยังไงลองเข้าไปอุดหนุนกันดูนะครับ ........คิวอาจจะนานหน่อยนะครับ

10. DUKE_68

6,189
    129
    63

ใช่ครับ ตอนนั้นผมไปทำ รู้เรื่องยังตกใจเลย "เจ๊แกเล่าว่า วัยรุ่นมันตีกันหน้าร้าน แล้วโดนจับ พออีกวันปล่อยออกมา มันคิดว่าเฮียแจ้งตำรวจ เลยกลับมาแทงตาย???!!!..." เฮ้อ...:sad:

11. DUKE_68

6,189
    129
    63

ไม่ได้ไปนานเบอร์หายละครับ ใครมีบ้างเอ่ย??? :sad:

12. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ตรงรามอินทราก็ร้านที่อยู่ก่อนแยกลาดปลาเค้าน่ะล่ะคับ ติดริมถนนเลยหาไม่ยาก หัวมุมปากซอยเท่าไรจำไม่ได้ละ

เบอร์โทเด๋วไปคุ้ยๆบิลที่เคยไปทำมาให้คับ จำได้แค่ว่าปิด6โมงเย็น

อีกที่ก็ในซอยที่ทะลุเลียบด่วน-หลังตลาดโชคชัย4 จะมีป้ายใหญ่ๆอยู่ในซอย ถ้ามาจากเลียบด่วนก็จะอยู่ซ้ายมือ หาไม่ยากเท่าไรคับ

13. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    max express
    0-2973-6664

14. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    ร้านทำโอเค ตอนเฮียอยู่ราคาไม่แพงนะ พอแกเสีย เจ๊ลงมาคุมราคาแพงขึ้นเยอะ
    หลังๆเรยไม่ได้ไปทำ จริงก็เป็นตั้งเฮียแกอยู่แล้วล่ะ ถ้าเจ๊ตีราคามาทีแรงเรย แต่เฮียแกจะคิดถูกกว่า
    ครั้งสุดท้ายที่เข้าไป วันที่เฮียแกเสียพอดี งงๆนัดไปเอาล้อแต่เห็นร้านปิดๆ คนใส่ชุดดำกันหมด
    ช่างบอกถึงรู้ว่าเฮียเสีย

ล้อผมเคยแตกผ่าครึ่งสองวง ซ่อมที่นี่ ทุกวันนี้ยังใช้ได้ดีไม่มีปัญหา แถมทนกว่าก่อนแตกอีก

15. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    โอ้ว

อยากได้แผนที่จัง

ใครใจดีช่วยทำแผนที่หน่อยสิคับ

แม้กแท้ เอาไปทำสี ร้านนี้ เนียน มั้ยคับ

16. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    งานดี คุยดี ครับ สติกเกอร์ รู้สึกว่าจะไม่มีนะครับ ของผม Volk GTN แต่ที่ประทับใจคือ สติกเกอร์ เพลท ข้างในไม่หลุด

17. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    30 นาทีเองเร็วจริงๆ วันหลังต้องหาล้อไปลองใช้บริการดูบ้างดีกว่า
    ถ้าเป็นแถวบ้านผม(บางร้าน) ถอดใส่ยางชุดเดียวไม่เสร็จเลยครับท่าน :)

18. Nowbassist

296
    3
    0
    วันนี้ไปมาแล้วครับ แต่ร้านปิดไปแล้วเพราะไปเย็นมาก ร้านอยู่เชิงสะพานข้ามแยกลาดปลาเค้าฝั่งที่มาจากบางเขนครับ อยู่ระหว่างซอยรามอินทรา 11 กับ 13 อยู่ตรงข้ามกับปั้ม ปตท ครับ หน้าร้านเขียนว่ารับซ่อมด่วน รอรับได้ น่าสนใจมากๆครับ

19. DUKE_68

6,189
    129
    63

ครับ ไปใหม่ตอนเช้าๆครับ ดีแน่:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้