ขอถามสาวก D-max หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย zumo_X, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ผมใช้ hi 2.5 รุ่นใหม่ของโลก ตอนนี้ เดินท่อ 2.2"ตั้งแต่หลังเทอร์โบไม่มีแคท พักกลางไส้ตรง
    กลอง K&N ได้อัตราเร่งดีกว่าเดิมนิดหน่อย
    อยากถามว่า ถ้าผมจะปรับบูสท์ เป็น 1-1.1 bar (เทอร์โบเดิม) จะได้อัตราเร่งดีกว่าเดิมเยอะมั๊ย
    แล้วเทอร์โบกับเครื่องจะมีปัญหามั๊ย
    แล้วขอถามพวกที่จูนกล่อง Peek ว่าจูนแล้วมีปัญหาอะไรตามมากับเครื่องหรือกล่องมั๊ย แล้วแรงขึ้น
    เยอะมั๊ยสนใจอยู่เหมือนกัน อยากได้อัตราเร่งช่วงตีนต้นที่ดีกว่านี้
    ขอบคุณครับ

2. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ...

up..

3. jeep911@D-Maxclub.net

[email protected] New Member Member

65
    1
    0
  4. mfact

mfact New Member Member

9
    0
    0
    ผมใช้ d-max เหมือนกัน

เห็นบอก hi 2.5 ไม่รู้ใช่ Hilander หรือเปล่า เพราะผมใช้ Hilander 2.5 ตัวใหม่ สี่ประตู อยู่เหมือนกัน อยากแรงมั่งแต่หาข้อมูลอยู่ ทำมาแล้วช่วยบอกด้วยนะครับว่าดีกว่าเดิมแค่ไหน

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    VIGO โหดเกินครับ มันคือที่ไหนเมื่อไหร่อะ

6. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ตายเปล่าเอ่ย

7. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    วีโก้โหดมากๆเลย...............เอือกก

8. mfact

mfact New Member Member

9
    0
    0
    เป็นอุบัติเหตุจากการนำรถมาทดสอบ คนขับปลอดภัยทั้งคู่ ที่เกิดเหตุนิคมอุตสาหกรรมแห่งหนึ่ง ขออนุญาตไม่ระบุชื่อนะครับ

กกกกกกกกก

9. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    เดินท่อไอเสีย ไม่มีพัก เดินท่อตรงเรย จากเขา

ขนาด 2.5" สุดยอดมากคร๊าฟผม

boost 15 ปอนด์ ประมาณ 1 bar จัดไป

10. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ผมมะช่ายสาวกดีแม๊กขอตอบหน่อยนะครับ

เห็นเครื่องตัวเดียวกะผม 4JK1 แต่ของผม เชฟฯ

ลองเปรียบเทียบกะรถผมตอนเดิมๆนะครับ

ท่อเดินใหม่ตั้แต่ตูดเทอร์โบ 2.5" ลงหน้าเพลา

อุด Egr เปลี่ยนแทนแคทฯ โบเดิมบูสท์ปรับไป 18psi

ถามว่าแรงไหม ก็ต้นก็จัดอ่าครับแต่ปลายก็ทำใจหน่อย เพราะท่อมันหน้าเพลา มาเร็วไปเร็ว ^^

ความแรงอาจได้มานิดหน่อย หรืออาจได้เยอะ อยู่ที่ความรู้สึกทางใจครับ

มาเรื่อง peak ก็น่าจะแรงจิง เพราะมีให้เห็นหลายๆคันแล้ว

ไม่มีปัญหากะเครื่องยนต์หรอกครับ อยู่ที่เราคนขับมากกว่า

ว่าจะซัดมามาก+นาน แค่ไหน กรองผมใส่ของ เฮอริเคน ลืมบอก

ต้องบอกก่อนน้ะครับ ยิ่งดูดอากาศได้มาก ฝุ่นเศาละอองสกปรก ก็ยิ่งเข้าไปในเครื่องได้มาก

ลองดูละกันครับ ผิดพลาดอะไร ขออภัยมา ณ ที่นี้ อิอิ

11. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ลองดูตามเอกว่า

12. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    จัดไปครับ ตามที่พี่เอก บอก หุหุ แรงตามตังค์ พังตามตีนส์ !

13. บาส pro

บาส pro New Member Member

7
    0
    0
    แนะนำกล่อง Pro speedคับ ราคาเบาๆแต่วิ่งไม่ธรรมดา สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 0867652404 บาส

14. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

D-MAX สวย ๆ ครับ ชอบเหมือนกัน ถ้ามีตังค์จะไปซื้อ D -MAX บ้าง อิ ๆ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้