สอบถามเรื่องเหล็กกันโคลงหลังน่อยครับพี่ๆๆ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย sneaker man, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sneaker man

sneaker man New Member Member

40
    0
    0
    มีใครใส่เหล็กกันโคลงหลังบ้างอะครับ
    แล้วเวลาใส่นี้อาการเป็นไงบ้าง ดีไหม

แล้วก็ถ้าจาใส่แบบเอาของegมาแปลงนี้มันจาอันตรายไหมครับ
    หรือมีร้านไหนทำเหล็กกันโคลงหลังดีๆก็ช่วยแนะนำน่อยนะครับบบ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยก๊าบบบบบบบบ
    :D:D:D:D:D:D:D

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ขออนุญาตตอบ ตามที่รู้ แทนสมาชิกคลับ si แล้วกันนะครับ
    เหล็กกันโครงที่ใส่ได้ก็มี ของ type R ,sir ,แล้วก็ของ eg มาแปลงใส่
    -ของ type R มันจะค่อนข้างใหญ่ ซึ่งออกแบบมาคู่กับโช็ค type R ซึ่งก็ไ่ม่ได้แข็งมากมาย
    ซึ่งอันมันค่อนข้างใหญ่ทำให้มีคนใส่แล้วตัวถังฉีก จึงต้องมีการใส่ประกับเข้าไปเพื่อกระจายแรง
    ซึ้อมาก็ควรมีประกับ ,บูชยาง แล้วก็ลูกหมากซ้ายขวา ซึ่งถือว่าจับใส่ได้เลย
    -ส่วนของ sir ก็ขนาดเล็กกว่าใส่ได้เลย ไม่มีปัญหาอะไร แต่ต้องมีลูกหมากซ้ายขวา,ประกับ,แป้นเหล็กที่
    ยึดประกับกับตัวถัง ถึงเรียกว่าของครบ
    -ส่วนของ eg เอามาแปลงใส่ได้ ไม่ได้ใช้ลูกหมาก แต่เป็นหูยึดกันโคลงเข้ากับปีกนกเวลาใส่ต้องถ่างออก
    ฝืนๆ เล็กน้อย และตัวแป้นเหล็กที่ใช้ยึดประกับกับตัวถังรถจะไม่เหมือนของ ek ครับ แต่ก็พอแปลงได้

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ตามนั้น ครับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ครบถ้วนแลัวครับ

5. RTNET@EK

933
    122
    43
    มีรูปให้ดูนิดหน่อย ขออนุญาตท่านเจ้าของรูป ด้วยนะครับ จำไม่ได้ว่าใครนะครับ
    type R หน้า,type R หลัง ,sir

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2009
  6. RTNET@EK

933
    122
    43
    หลัง eg ใส่แล้วไม่อันตรายหรอกครับ รถผมก็ใส่อยู่

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นอีกหนึ่งอุปกรณ์ที่น่าสนใจมากคับ ข้อมูลดีมากเลยคับ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    กำลังหาข้อมูลพอดี ขอบคุณครับ

9. sneaker man

sneaker man New Member Member

40
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆๆๆครับพี่ๆๆๆ

^ ^++++

10. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เอาไปอ่านดูครับ ถามกันมาเยอะ ตอบกันไปเยอะเหมือนกัน เครดิตฝั่ง EK Group ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=527889

ส่วนรูปเพิ่ม ของรถผมเองครับ เพิ่งจัดมาเดือนที่แล้วเอง ของ Sir ครับ อิอิ ของเค้าดีจริงๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้