รบกวนสอบถามเรื่องหม้อน้ำครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย CSspeed [ boy89 ], 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ผมไปถามร้านหม้อน้ำมาจะเปลี่ยนรังผึ้งใหม่
    ถามมาสองร้าน
    ร้านแรกส่งไปทำ เค้าบอกว่าประมาณ 2800
    ไปถามอีกร้าน ใกล้ๆกัน เค้าบอกว่า 3000กว่า ไม่เกิน 3500
    แพงไปมั้ยครับ ใตรเคยทำมาบ้าง ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ
    รบกวนหน่อยครับ

2. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    ราคาประมาณนี้ครับ

3. barague

barague Guest

0
    0
    0
    สงสัยราคา อ.ประมาณ (คนหัวหมอ) รึป่าวคัพอิอิอิ.

4. barague

0
    0
    0
    เอ! หรือว่าเพลงของ เจ เจตริน เพลงประมาณนี้รึเปล่า ม่ายรุ้ว่าจาฟังทันรึเปล่านะเพลงพวกเนี้ยน่ะ อิอิอิ.

5. +-NUTtY-+

+-NUTtY-+ New Member Member

92
    2
    0
    น่าจะราคาประมาณนี้ถูกแล้วละครับ

ผมเคยทำมาสี่พันนแนะ แต่คุณภาพดี ใช้มานานละ

ไม่มีปัญหาเลย

6. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ตอบ

แนะนำนะครับถ้าจะเปลี่ยนหม้อน้ำควรเปลี่ยนหม้อน้ำแบบสองชั้นไปเลยจะดีกว่าที่จะเปลี่ยนเป็นหม้อน้ำชั้นเดียวเหมือนเดิมครับเพราะว่าหม้อน้ำชั้นเดียวอาจทำให้เกิดอาการเครื่องร้อนได้นะครับ

7. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

เอาอีกแล้วท่าน...................

เล่นต่อไปเลยนะ...........

8. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    คือไอ้หม้อน้ำ 2 ชั้นเนี่ยถ้าจะเปลี่ยนมันประมาณเท่าไรครับ และต้องเปลี่ยนอัน
    ใหม่เลย หรือว่าเอาอันเก่ามาเปลี่ยนรังผึ้งเป็น 2 ชั้นอะครับ ช่วยบอกหน่อยครับ
    พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องรถครับ ขอบคุณครับ

9. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    มาช่วยๆกันตอบหน่อยคร๊าบ
    พี่น้องคร๊าบ ไม่ไหวแล้วคร๊าบ
    จะเอาไปทำแล้ว แต่ไม่รู้ว่า 2 ชั้นเนี่ยมันเป็นยังไง
    ต้องทำยังไง ราคาแพงกว่าชั้นเดียวปะครับ

10. หม้อน้ำสองชั้น ผมเองก็ยังไม่เคยเจอนะครับ แต่ถ้าสองช่องนี่เจอบ่อยๆ
    แนะนำอย่างนี้ครับ ประหยัดๆไม่คิดมาก เดินหาเอาที่เชียงกง ราคา 1500 - 2000 ไม่เกินนี้ครับ
    แต่ถ้าคิดมาก เอาของใหม่ครับ ชัวร์สุด :D

11. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ตอบ

รูปหม้อน้ำตอนถอดนี่ผมไม่ได้ถ่ายไว้ครับมีแต่รูปเครื่อง H22A โดยรวมของรถผมครับ
    การเปลี่ยนหม้อน้ำมาเป็นสองชั้นก็นี่ก็จะใช้แบบฝาบนหม้อน้ำเดิมเปลี่ยนแต่รังผึ้งมาเป็นสองชั้นแบบผมก็ได้
    หรือจะเปลี่ยนทั้งตัวเลยก็ได้ครับ
    ส่วนราคานี่จำไม่ได้แล้วครับเปลี่ยนมาสองสามปีแล้วครับ xxxx บาท?
    (ถ้าฝาประกบบนและล่างหม้อน้ำเป็นเหล็กสามารถเปลี่ยนเฉพาะรังผึ้งใหม่ได้ครับแต่ถ้าฝาประกบบนและล่างหม้อน้ำเป็นพลาสติกจะไม่สามารถเปลี่ยนเฉพาะรังผึ้งหม้อน้ำใหม่ได้ครับต้องเปลี่ยนยกตัวหม้อน้ำเลยครับ)

12. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

ตามนี้เลยบอย หาเชียงกง หรือไม่ ก็เปลี่ยนใหม่ ตัดหัวท้าย

13. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    ชาวบ้านเค้าเรียกกันว่าหม้อน้ำสองช่อง มิใช่หรือครับ

14. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ก็พี่ตั้มเค้าบอกมาครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
    ตกลงเค้าเรียก 2 ช่องใช่มั้ยครับ
    จะได้เรียกถูก อิอิอิ

15. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ได้ซะที

ไปโดนมาแล้วครับ เรียบร้อย
    เปลี่ยนรังผึ้งใหม่ 2500 บาท
    บอกช่างว่าเอาแบบ 2 ช่อง
    ช่างบอกว่าเดี๋ยวนี้มันก็มีแต่สองช่องทั้งนั้นแหละ
    เค้าไม่ทำกันแล้ว ช่องเดียวอ่ะ อิอิ หน้าแตกเลย
    แถมเมื่อเช้าขับได้ปกติ พอกลางวันจะเอาไปทำหม้อน้ำ
    รถสตาร์ทไม่ติดอีก แบตหมดซะงั้น เช้ายังขับอยู่ดีๆ
    เลยต้องเปลี่ยนแบตใหม่ โดนไปอีก 1700 เศร้าใจเลยครับ

16. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    ทำใจเถอะโยมรถเรามันแก่แล้วปีนี้ก็ปาไปยี่สิบขวบแล้วนี่...!

ทำใจเถอะโยมรถเรามันแก่แล้วปีนี้ก็ปาไปยี่สิบขวบแล้วนี่...!

17. barague

0
    0
    0
    แหม! ตาคนนี้มันบาปซ้ำกรรมซัดยังงัยม่ายรู้แฮะ ทั้งถามทั้งซ่อมเยอะจัง ว่าแต่ตอนเปลี่ยนรังผึ้งเนี่ย ผึ้งมันม่ายต่อยเอามั่งเรยหรือคัพอิอิอิ.

18. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ทำไงได้ ผมมันคนบาปหนาอะครับ อิอิ
    เห็นช่างสั่งให้เด็กที่ร้านไปซื้อยาหม่อง 2 ตลับ
    ผมว่าคงโดนไม่ใช่น้อยอะ 555+

19. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    20 แล้วครับ ก็กะว่าจะหาเลิกบวชให้ซะเลย อิอิ

20. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ของโกกิ ก็ เปลี่ยน รังมา 2500 ฝาหัว - ท้าย อันเก่า ช่ายมา 2 ปี แอร์ เย็น เพลงเพราะ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้