ถามเรื่องกรองดักไอระเหย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย focals, 20 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ใน eg มันมีไหมครับ กรองดักไอระเหยเบนซิน ถ้ามีอยู่ตรงไหนของตัวรถครับ
    แล้วถังดักไอน้ำมันเครือง มันจะคนละอย่างกันใช่ไหม

2. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ :)

3. Mitty

Mitty New Member Member

33
    1
    0
    มีอยู่ในรุ่นที่เป็นเครื่องหัวฉีดครับ ลักษณะเป็นกระบอกพลาสติก อยู่ใต้หม้อลมเบรคติดอยู่กับ
    แชดซีเหนือแรคพวงมาลัยเล็กน้อย และจะมีท่อยางต่อกับชุดปีกผีเสื้อและมีอีกสายต่อไป
    ที่ถังน้ำมัน อันนี้เป็นอุปกรณ์ในส่วนที่เอาใว้ลดมลพิษคือจะเอาไอน้ำมัน ที่อยู่ในถังมาเผาใหม้
    ถ้าเป็นรุ่นคาบูท่อนี้ที่ถังน้ำมัน จะไม่ได้ต่อสายใว้ และจะไม่มีท่อเหล็กที่เดินจากถังน้ำมันมา
    ที่หน้ารถด้วย ทำให้รถที่เป็นคาบูแล้วเปลี่ยนเป็นหัวฉีดจะไม่มีอูปกรณ์ตัวนี้ ซึ่งก็ไม่ได้มีผล
    อะไรกับเครื่อง

เป็นคนละอย่างกับถังดักไอน้ำมันเครื่องครับ

4. focals

157
    2
    0
    สรุปเดิม เครื่องคาร์บู ที่วางเครื่องหัวฉีด ไม่มีนะครับ แท้งค์กิ้ว

5. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    อ่านแล้วยังมะเห็นภาพแฮะ ???

6. focals

157
    2
    0
    ตามความคิดผมนะ ถ้าเกิดเครื่องเดิม เป็นคาร์บูมาก่อน มันก็ไม่มีการเดินท่อของกรองดักไอน้ำมันเบนซินครับ ซึ่งถ้าอยากมีต้องไปเดินท่อใหม่อีก หลายอย่างมั้งครับ
    แต่ถ้าเดิมเป็นเครื่องหัวฉีด ตัวกรองมันน่าจะมีอยู่ครับ เพราะมันมีท่อเดินไว้แล้ว
    เพราะฉะนั้น ถ้าไม่มีก็ช่างมันเถอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้