อยากเปลี่ยนไฟเรือนไมล์

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้เสือบุก, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ผมอยากเปลี่ยนไฟเรือนไมล์ให้เป็นสีขาว และตรงที่แผงสวิทซ์แอร์ด้วย(ไทเกอร์ D4D)

พอดีของเดิมเริ่มไม่แจ่มแล้ว ฝุ่นคงเกาะเยอะ ผมจะเอาหลอดของวีโก้มาใส่ได้ไหม แล้วมันต้องใช้กี่หลอด

ราคาพร้อมติดตั้งประมาณเท่าไร(ที่ศูนย์) ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

2. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  3. Vampires 007

Vampires 007 New Member Member

48
    0
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    พี่เก๊าจัดให้หน่อยครับ

5. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ของผมไมตี้เคยถดอเอามาเปลี่ยนดูปรากฎว่ามันก็สว่างขึ้นนิดหน่อยเองคับ

บางทีผมว่าอาจเป็นที่ตัวเรืองแสงที่เรือนไมล์หรือเปล่าหนะคับ

ผู้รู้ตอบที่ผมก็อยากรู้เหมือนกัน คับ

พี่แมน พี่ฮั่ง พี่ต้น .....และท่านอื่นๆ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48

ยังไม่เคยถอดเหมือนกัน อะดิ ที รอหลอดขาดก่อนค่อยงัดมัน
    ส่วนตอนนี้เอาเครื่องดูดฝุ่นแรงๆ ดูดไปก่อน

7. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    อยากรู้ด้วยคน

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อยากได้เหมือนกันคับ
    เอาเป็นพื้นขาว เข็มแดงนะแหล่ม แน่ๆ

9. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    รอข่าว

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไม่รู้ว่าไทเกอร์ จะเหมือนของไมตี้หรือเปล่าตรง
    1. ไมตี้มีตัวหรี่ไฟหน้าปัด
    2. ไมตี้มีไมล์พื้นขาวขายตามคลองถมอะครับ
    ถ้าเหมือนกัน 2 อย่างนี้ก็ไม่มีปัญหาครับทำได้เหมือนกัน
    แต่ที่ 0 ไม่รู้ว่าเขาจะมีไมล์ขาวขายหรือเปล่า
    ลองแกะ แผงไมล์ออกมาดูนะครับ ว่าหลอดไฟมีปลอกสวมอยู่หรือเปล่า ถ้ามีอยู่ลอง เกะปลอกสวมนั้นออกหรือไม่หสหลอดสี ซีนอล
    หรือสีอื่นๆใส่เข้าไปแทนที่อะครับ

11. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0
    จะทำเด๋วนี้เลยละคร้าบ

ขอบคุณครับ

12. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ไม่รู้เหมือนกันแต่ถ้าถามผม ที่ร้านเครื่องเสียงเค้าคงใช้ LED ต่อได้คับ เลือกสีตามใจคับว่าจะเอาแสงสีอะไร แต่ถ้าจะเอาพื้นไมล์ขาวด้วยก็ตามพี่แมนว่าแลยคับ

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างแล้วคับ
    ทำเสร็จยังเอ่ย รอฟังอยู่เด้อ

14. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    รอด้วยคน.....แต่ถ้าให้ดีผมว่าเปลี่ยนแผงไมล์ไปด้วยเลยดีกว่านะคับ

15. Wee_Q

Wee_Q New Member Member

14
    0
    0
    เสร็จแล้วขอรูปด้วยน๊ะคับ ไม่รู้จะแงะตรงไหนก่อนอ่าา"

16. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    แงะออกมาเลยครับแล้วไปเลือกที่ร้านอใหล่ใด้เลยครับ
    ตอนนี้ของผมเป็นสีส้มทั้งหน้าปัดแล้วครับ แสบตาดี

17. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    มายังหว่า รอชมอยู่

18. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0
    ทำมาแล้วค้าบบบบบบบบ เอาสีส้มอ่อนๆ มาใส่ สวยดีๆ
    เดี๋ยวรูปจะตามมาให้ดูนะครับ ตอนนี้กล้องพังซะแร้ว
    แต่ว่าตรงแผงหน้ากากแอร์ผมลองเปลี่ยนสีมาแล้ว มันไม่ได้คับ
    เพราะตรงหน้ากากแอร์มันมีแถบเขียวๆทาอยู่ ไปเปลี่ยนที่ศูนย์มาครับผม ใครที่ทำไม่เป็นไปศูนย์ดีกว่าครับ
    (ตอนแรกผมทำร้านข้างนอก ตอนลองก็ติด พอมืดเปิดดู แม่งไฟไม่ติดทั้งหน้าปัดเลย)
    ค่าใช้จ่าย522 บาทเบ็ดเสร็จ ส้มจี๊ดได้ใจ
    อ้อ ถ้าใครคิดจะเปลี่ยนไฟเรือนไมล์แล้วละก้อ
    ไหนๆก็ถอดแผงคอนโซลแล้ว ผมแนะนำให้ถอดช่องแอร์ออกมาทำความสะอาดด้วยครับ

แล้วภายในรถของคุณก็จะใหม่ น่านั่งขึ้น

19. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    รอดูผลเหมือนกันครับ

20. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ไทเกอร์มีหนเาปัดขาว ของตัวสปอตไรเดอร์อ่ะคับ

21. หาซื้อได้ที่ไหนคับ บอกหน่อย

22. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    รอดูคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้