ถามหน่อยครับ ซ่อมได้ไหมพวกหางแท้ ๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 21 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อยากทราบว่า พวกหางทรง สุง หรือ ดีซี 2 ถ้ามี
    รอยบุบ ชำรุด สามารถซ่อม โดยวิธีใด เช่น โป๊ว หรือ ยังไง
    ครับ แล้วของแท้ใช้วัสดุอะไรทำครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ส่วนมากช่างก็ใช้วิธีโป๊วครับ
    ของผมใช้หางหลังทรงสูง ไฟเบอร์

3. WITSANOWA

953
    23
    0

เป็นอันซ่อมโดยโป้ว ได้นะครับ เหมือนชิ้นส่วนตัวถัง
    รถแบบนั้นเลยนะครับ

ขอบคุณครับท่าน:D
    แล้วของแท้เป็นพลาสติกหรือเปล่าครับใครรู้บ้างเอ๋ย

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ของแท้ก็พลาสติก ABS ครับ ถ้าแค่บุบก็ซ่อมโดยการโป๊วเหมือนกันครับ

5. WITSANOWA

953
    23
    0
    ของแท้สังเกตุอย่างไรครับ เช่น น้ำหนัก หรือ อะไร
    บ้าง และข้อควรระวังของมือสองอะครับ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    สังเกตโดยขายึดมีน๊อตตัวผู้โผล่ออกมา 2 ตัวจากด้านล่าง และรู้สึกจะมีคำว่า honda pp อะไรประมาณนี้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้