KILLBADEKสายสืบแบบนี้ควรมีอยู่ในเวปไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย KILLBADEK, 20 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KILLBADEK

KILLBADEK New Member Member

9
    1
    0
    ช่วยโหวตในหน่อยนะคับ ว่าคนแบบผมควรมีต่อไปในเวปหรือ
    ไม่ ไม่ใช่เรื่องจบ กลายเป็นหมาหัวเน่า กับแค่เรื่องโอละพ่อกัน จะได้เป็นกำลัง
    ใจ หรือ ตัดใจออกไปไม่ต้องมี คนที่ใฝ่หาความยุติธรรม ความถูกต้อง กันอีก
    ต่อไป

ช่วยกันหน่อยครับ หรือ อยากมีคนชั่วลอยนวล ก็สุดแท้แต่ใจท่าน
    นะครับ:mad:

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ใช่คับผม เอง นิยม ความยุติธรรม

ส่วนเรื่องคุณKILLBADEK ควรจะมีอยู่ไหม

คุณน่าจะเเนะนำตัวกันหน่อย

ผมเห็นล็อกอินของคุณเพิ่งสมัครสดๆร้อน

ผมจึงอยากให้เเนะนำตัวครับ

ปล.หวังดี คิดดี ทำดี ได้ดีครับ คิดร้ายก้อเจอร้ายๆล่ะครับ

เวรกรรมมีจริงครับ

ถ้าคุณมาดี ผมยินดีตอนรับ ครับ

:D:D

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    007 คงต้องการความเป็นส่วนตัวมั้ง55
    (ล้อเล่นนะคับ)อิ อิ

ต้องการคนแบบนี้ครับ.....ชี้เบาะแส

4. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    เจตนารมณ์ คุณผมชื่นชมน่ะไม่มีใครอยากถูกคนอื่นเอาเปรียบคดโกง แต่คุณก็น่าจะคิดถึงสิทธิส่วนบุคคลด้วย คุณล่วงละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ของคนอื่นด้วยการลง ชื่อ นามสกุล เลขที่บัตรประชาชน เลขที่บ้าน ผมว่ามันก้อเกินไป ขนาดตำรวจเค้าทำคดีกัน เค้ายังบอกเลยว่ายังไม่สามารถเปิดเผยข้อมูลได้กลัวเสียรูปคดี หรือจนกว่าคดีจะสิ้นสุด ถึงจะแถลงการณ์ คุณมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์อยู่ในมือก็น่าจะ PM บอกคนเสียหาย หรือไม่ก็ใช้เทคโนโลยีอย่างอื่นเพื่อแจ้งแก่ ผู้เสียหาย ในทางตรงกันข้ามถ้ามีบุคคลอื่นละเมิดสิทธิ์ส่วนตัวคุณ คุณก็คงจะไม่ชอบเท่าไหร่มั่งคับ ส่วนการนำข้อมูลส่วนบุคคลมาเปิดเผยต่อสาธารณะ ทำไมไม่รอให้การตัดสินจากเจ้าหน้าที่ ให้มันสิ้นสุดก่อนล่ะคับ ถ้าเค้าผิดจิง คุณก็ลงได้เต็มที่เลย ผมว่าไม่มีใครในสังคมยกย่องคนไม่ดีหรอกคับ

the_1st ถูกใจสิ่งนี้
  5. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0

ตามนี้ เป๊ะ!!!!

6. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมสนับสนุนคนทำดีครับ คุณคิดดีอยากทำดี ก็เลยช่วยหาข้อมูลมาให้ ผมว่าไม่ผิดหรอกครับ
    ถ้าคนขายของไม่คิดหลอกลวง จะมาซีเรียสกับสายลับอย่างคุณทำไม

8. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    คนทำดีด้วยใจใคร ๆ ก็ชื่นชม ครับ

9. ทาคุมิ

ทาคุมิ New Member Member

3
    0
    0
    เจตนาแรกของคนขายก้อแปลกแล้วคับเจอคนทวง ลบกระทู้ของตัวเองออกหมด
    ถ้าจะอ้างไม่อยู่บ้าน ไม่เล่นคอม ไม่รู้เรื่อง ไม่น่าใช่เพราะลบซะเกลี้ยงเยย
    คุณทำดีแล้วคับ เกลียดคนไม่ตรงไปตรงมาเหมียนกัน

10. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เห็นสมควรให้มีคนแบบนี้เยอะๆครับสังคมมันจะน่าอยู่และเห็นด้วยกับข้อความนี้ว่าถ้าเป็นการ PM หรือลงเบอร์โทรให้ติดต่อกับหรือโทรแจ้งเบาะแสโดยตรงน่าจะดีกว่าเพื่อป้องกันตัวเองไปในตัวครับ

11. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    คนที่ทำดีสังคมทุกที่ยินดีต้อนรับครับ แต่คนที่คิดไม่ซื่อหากินโดยการต้มตุ๋น
    หลอกลวงคนอื่นๆเป็นอาชีพพวกนี้แหละที่พวกเราไม่ต้อนรับไม่ต้องการ
    ทำดีโลกสรรเสริญครับ เป็นกำลังใจให้อย่าท้อถ้าคิดว่าคุณทำในสิ่งที่ถูกต้อง
    แล้ว
    :)

12. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ส่วนตัวผมยังไงก็ได้คับ ขอแค่ให้ถูกต้องและเหมาะสม ถ้าผิดจริง โกงจิงเค้าก็ต้องยอมรับผลที่ตามมมาให้ได้

13. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ความเห็นผมนะครับ

คุณทำดีแล้วล่ะครับ
    คนขี้โกงต้องโดนจับ จะได้ไม่ไปโกงคนอื่นต่อ
    คนที่เป็นเจ้าทุกข์ก็อยากได้ข้อมูลของคนที่โกงเค้าไป( จะได้ตามตัวได้ )
    จะได้เคลียร์กันให้จบๆ ไม่จบก็ต้องแจ้งความตามกฏหมาย

ปล. ช่วยบอกหน่อยได้ไหมว่าเราจะรู้ได้ไง ว่าคือคนนั้นจริงๆครับ

14. กรรมย่อมเป็นไปตามกรรม มีหั้ยเห็นอยู่บ่อยๆคับ

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงก้ออยากให้คนที่ทำผิดจริง ได้รับการลงโทษคับ

16. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เคยได้ยินคำว่า ไฟลนก้น ไหมครับ ถ้าเรื่องไม่มา
    ถึงตัว ก็ไม่ลุก ทำนองนี้หรือเปล่า คงต้องรอเจ้าทุกข์มา
    ไขปมปริศนาว่า รอคอยนานไหมกว่าจะได้ของ เกิน 2
    อาทิตย์ ก็ชักจะยังไง ยังไงอยู่แล้วละจริงไหมครับหรือ
    ใครมีประสบการณ์ รอรับของทาง .....แบบนี้ มาเล่าให้
    ฟังบ้างก็ดีครับ..............ว่ามันใช้เวลานานขนาดไหน
    ปกติ ประกาศขายของต้องมีของอยู่ในมือ ไม่ใช่ มายก
    เฆฆ (รูป) ให้ดูอย่างเดียว หรือ มีวาระซ่อนเร้นอะไร
    หรือเปล่า..................

17. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ืทองแท้ต้องไม่กลัวไฟครับ

แต่ที่เอามาลงก็แรงไม่ใช่เล่น
    คราวหน้าเอาแค่ที่อยู่เบอร์บ้านพอ
    ถ้ายังไมาปรากฏตัวให้เจ้าทุกข์พาตำรวจไปที่บ้านเลย
    คนที่มาขู่คุณว่าจะเอาเรื่อง
    ถ้าเราไม่ทำแบบนี้เค้าก็ไม่แสดงตัวหรอกครับ

18. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    คุณทำดีแล้วละครับ คิดแค่ว่าถ้าเป็นเงินเราแม่งก็โคตรแค้นแล้วอ่ะ

19. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    โดยส่วนตัวนะ
    มีคนอย่างคุณบ้างก็ OK จะได้ปรามๆพวกคิดไม่ดีหน่อยว่า
    โกงคนอื่นเค้าก็ตามจนได้ละน้า ดังนั้นอย่าโกง

ตกลงเรื่องมันจบยังไงกันครับ มาดูอีกทีก็ลบไปหมดแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้