ถามหน่อยครับว่ารถเกียร์Auto Drift ได้หรือปล่าวครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย oilrotary374, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oilrotary374

oilrotary374 New Member Member

13
    3
    0
    บกวนหน่อยครับว่ารถเกียร์ Auto Drift ได้หรือเปล่าและถ้าผมงบน้อยผมเชือมเฟืองท้ายเป็นเต็ด 100 % ใช้ Drift ได้หรือเปล่าครับ[/SIZE]

jimmyjoe ถูกใจสิ่งนี้
  2. oilrotary374

oilrotary374 New Member Member

13
    3
    0
    ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะครับ

3. oilrotary374

13
    3
    0
    อ้าวแสดงว่าในเมืองไทยไม่มีคนรู้จริงนี่หน่า

4. oilrotary374

13
    3
    0
    ทุกท่านครับใครทราบบ้างว่ารถเกียร์ Auto ขับหลัง Drift ได้หรือเปล่าแล้วมีเท็คนิกยังไงรบกวนตอบด้วยครับ

ใครทราบบอกผมหน่อยว่ารถขับหลังเกียร์ Auto Drift ได้หรือเปล่าครับแลัวถ้าได้มีเท็คนิกยังไงแล้วต้องเชื่อมเฟืองท้ายเต็ด 100 % หรือเปล่า รบกวนบอกผมหน่อย

5. Blackknight

Blackknight New Member Member

30
    1
    0
    ครับๆ... มาแล้ว

ตอบนะครับ

ใช้ไดเไหม ได้ครับ แต่ไม่แนะนำ และที่ส่วนใหญ่ไม่นิยมกันเพราะความอ่อนแอของระบบเกียร์และการควบคุมบาลานซ์รถครับ ทำยาก มีโอกาสหมุนสูงกว่า และไม่ต่อเนื่อง เพราะระบบเกียร์อัตโนมัติ เราจะไม่รู้ใจการเชนเกียร์แม้พอจับจังหวะได้ ในกรณีนี้ยกเว้นเกียร์ SMG หรือ ระบบคลัทช์ไฟฟ้า แบบเดียวในพวก M3 แบบนั้นสามารถนำมาเล่นได้ครับ

6. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เคยดูมอเตอร์แทรค เสี่ยง้วนยังเอา350zเกียร์ออโตมาดริฟท์โชว์เลย

7. oilrotary374

13
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกทำตอบนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้