e-carที่หลังคาไม่ผุ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย turbofever, 29 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    e-carรุ่นที่หลังคามันไม่ผุมักเป็นรุ่น1.8gti ที่เขาว่าเป้นตัวที่สิทธิผลนำเข้ามาใช่ไหมครับ

แล้วตัวปี96กันชนยื่นละครับ หลังคายังผุมากหรือป่าว

แบบว่าจะเปลี่ยนรถให้แม่แต่แม่บอกว่ารุ่นนี้หลังคามันผุเหลือเกินคุณแม่ไม่อยากพกกาละมังอะครับ

ขอบคุณครับ

2. Tanat Su

Tanat Su New Member Member

195
    0
    0
    เท่าทีเคยเห็นจากประสบการณ์ 1.6 ตัวกันชนยื่นก้อไม่ค่อยผุครับ ทางที่ดีควรซื้อรถที่รู้ถึงประวัติการดูแลรักษา หากถ้าได้รถที่ไม่ค่อยได้ตากแดดตากฝนหรือน้ำค้าง และควรห่างจากไอทะเลก้อจะดีมาก รถเพื่อนผมรุ่นที่ยกตัวอย่างเก็บในโรงจอดรถที่ร่มและอากาศถ่ายเทได้ดี ก้อไม่มีวี่แววว่าจะผุเลยครับ

3. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    อืม...มันอยูที่เรารักษามันนะคับ แต่ยังไงมันก็ต้องผุทำใจรอได้เลย

4. UP++

5. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    แต่ถ้าเป็นตัวประกอบบ้านเรา ยังไงก็ผุครับ

ของผมดูแลรักษาอย่างดี ไม่ค่อยจอดตากแดด ตากฝน

ก้ยังผุ แต่ไม่ค่อยเยอะเท่าใหร่

6. MRC

MRC New Member Moderator

272
    24
    0
    ตัวนอก รถแท้ ยังผุเลยครับ

7. โอ๋E-CAR

โอ๋E-CAR New Member Member

358
    0
    0
    ของผมครับเต็มๆครับผุมากด้วนยตอนนี่กำลังหาหลังคาซันรูฟอยู่...รุ่นนี่มันเกิดจากความชื้นที่สะสมอยู่ตามรอยแนวอาร์กตะเข็บของหลังคาซึ่งต่อให้คุณรักษาอย่างไรก็เป็นครับ...แต่ของใครที่ไม่เป็นก็ถือว่าโชคดีครับ

8. iq-pi

iq-pi New Member Member

20
    1
    0
    evoหรือsunroof ก็ยังผุเลยครับ

9. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    แล้วแต่การรักษาครับ จอดที่ไหนอย่างไร...

ผมเปลี่ยนMoonroofมาสองปีกว่าแล้วยังไม่มีวีแววครับผม

10. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    อุ้มอยากให้ผุม่ะ เดี๋ยวพี่จัดให้

11. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อยู่ที่โรงจอดรถไม่โดนฝน+การดูแลรักษาครับ........รถผม 1.5 GLXi ประกอบในปี 95 ใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง......อยู่กินกันมา 13 ปี 4 เดือนแล้ว.......หลังคายังไม่เคยทำสีเลย......และยังไม่มีร่องรอยการผุเลยครับ......Confirm..........:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2009
  12. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    รถในบอดี้นี้ มันผุก็เพราะว่าตัวเหล็กครับ น้ำยาจากโรงงานที่ชุบชิ้นส่วนที่เป็นหลังคาครับ...
    รับประกันได้เลยว่าผุทุกคันครับ. ไม่ว่าจะรหัสไหน ปีไหน หรือประกอบนอกหรือประกอบใน รถแท้ โคลนนิ่ง ไม่พลาดสักคันที่จะไม่ผุ สำหรับท่านที่ยังไม่ผุก็ดีใจด้วยครับ

13. photokid

photokid New Member Member

26
    0
    0
    ผมอคาร์ตัวกันชนยื่นปี96 ยังไม่ผุครับ แต่ต้องคอยดูแลให้ดีๆอ่ะคับ อย่าให้มีน้ำเกาะทิ้งไว้นานๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้