วาง B16A M/T เพิ่งเสร็จเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเลยโพสมาให้ติชมกันครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย watzang, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    เพิ่งเสร็จเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเลยโพสมาให้ติชมกันครับ หมดงบประมาณ 6 หมื่นกว่าๆ
    ค่าเครื่อง 33000
    แท่นเครื่องตรงรุ่น EK 7500
    อุปกรณ์อื่นๆเบ็ดเตล็ด 8000
    ค่าวาง 6500
    ค่าน้ำดื่ม ............
    เพื่อน พี่ น้อง มีการชี้แนะนำต่อยังงัยก็แนะนำได้เลยนะครับ **^_^**
    :rolleyes::rolleyes:

--JZ-- และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    วางที่ไหนมาครับ เรียบร้อยดีจัง เนียนๆ

ksaEK97 และ WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เครื่องถูกจัง เป็นเครื่องยกลง หรือว่า เชียงกงอะครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    วางได้เรียบร้อยและสวยมากครับ สุดยอดดดดดดด:D

5. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เครื่องสวยมากคับ ราคาก็ไม่แรง

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ราคาเครื่องถูกมากๆเลยครับ:eek:

7. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    เครื่องถูกจังครับ.....เหอๆ

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เนียนครับฝาขาว

iodineman และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    สวยครับ

iodineman และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  10. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    สวยจังเลย ดูเรียบร้อย สะอาดตา แล้ววิ่งเป็นไงบ้างค่ะ

11. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    แหล่ม

--JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  12. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    เนียนอีกคัน

13. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    สวยมากอยากได้บ้าง แต่รอเครื่องเดิมพังก่อน แล้วเจอกันครับ

14. watzang

85
    18
    0
    ครับขอบคุณทุกคนนะครับ
    วางที่ชลบุรีครับ
    อู่น้าศักดิ์ เลยหนองมน ขาขึ้นพัทยา แยกไฟแดงลงหาดวอนครับ
    เครื่องได้มาโดยให้ ช่างสั่งมาให้ครับไปเอามาจากตู้ลาดกะบัง อู่เค้าไปรับเครื่อง J ทีหลายเครื่องพอดีฟลุ๊คครับเค้าบอกว่ามีเครื่อง B16A มาพอดีและมีเครื่องเดียวทีเรียกเค้าบอก ราคา 38000 ให้ช่างต่อราคาให้ครับ เหลือ 33000 พอไปเห็นก็ถูกใจเลยครับ ทีแรกกะจะหาเครื่อง ZC 1600 ครับ แต่ราคาพอๆกันเลยเลือกตัวนี้แหละครับ.
    กว่าจะเสร็จก็ใช้งบานปลายเหมือนกันครับ เพราะที่เอามากล่องมันไม่ค่อยดีเค้าเลยให้กล่อง D15 B มาใส่แต่ก็วิ่งดีเลยทีเดียวครับ
    รอบตัดที่ราว 7500 - 7700 ประมาณนี้ครับ แต่ช่างเค้าบอกก็ต้องเอากล่องไปโม รอม อีกนิดรับรองวิ่งดีกว่านี้อีก.......
    นี่แหละครับที่มาที่ไปคร่าวๆๆ

15. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    งามทีเดียวครับ

16. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    รูปนี้เครื่องเดิมๆหรือว่าล้างทำสีฝาสูบแล้วครับ งานสวยมากมายเลย

17. watzang

85
    18
    0
    สีฝาถอดมาทำครับ 1200 บาทถ้วน
    ทีแรกว่าจะทำสีเหลือง , สีแดง เห็นทำกันเยอะเลยลองทำสีขาวโลโก้ฮอนด้าเลย แปลกดีครับ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

18. Damonz

Damonz New Member Member

81
    13
    0
    สวย สอาด ดี จัง

19. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ราคาคางวางน่าโดนจัง

เครื่องเดิม เทรินร้านไปเท่าไรหรอครับ

20. watzang

85
    18
    0
    เครื่องเดิมไม่ได้เทริน พังครับ
    ติดแก็ส LPG มา 2 เดือน ขับๆไปเกิดอาการดังเหมือนแหวนหักแล้วน็อกไปเลย ครับ
    พอถอดมาดูตกใจเลยครับ เพราะ ลูกสูบร้าว , แหวนหักไป 1 ลูก ,ก้าน, ข้อเหวี่ยงเป็นร่อง , วาล์ว พังหมดเลยซ่อมไม่คุ้มเลยยกเลยครับ
    สาเหตุ น่าจะเป็นหลายอย่างรวมถึงนิสัยการขับด้วยมั้งครับ เพราะผมขับรถเร็วแต่ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า เครื่องเดิมก็ขายให้เพื่อนไป 4000 ตัวเครื่องและอุปกรณ์อื่นๆ เว้น เกียร์ ออโต้ คันเกียร์ ครบชุด ,คอมแอร์ ,ยังอยู่ครับ

21. artsimo

artsimo New Member Member

32
    14
    0
    เครื่องสวยมากครับ

ผมอยู่พัทยา ถ้าเจอทักทายกันบ้างนะครับ :)

22. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

มาเจอกันงาน มิทติ้ง EK บูรพา ครับ

23. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เครื่องสวย ราคาไม่แพงคับ

iodineman และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  24. neural

neural New Member Member

18
    0
    0
    เครื่องเดิมเป็น D16y8 รึเปล่าครับ

ชุดท่อร่วมไอดี รวมลิ้นปีก รางหัวฉีด เรกูเรเตอร์ ยังอยู่ไหมครับ

ผมตามหาอยู่ จะยกเครื่องเดิมขึ้นครับ กำลังหาของอยู่

ขอราคาด้วยนะครับ

รบกวนอีกนิดนึงครับ

ไม่แน่ใจว่าติดแก๊สนี่เขาเจาะท่อร่วมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. ห้องเครื่องสะอาด ดูดีมากครับ สวยจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2009
  25. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เครื่องถูกมากครับ วางสวยดี

26. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เครื่องถูกจิงๆๆ

27. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เครื่องสวยครับ วางได้เรียบร้อยดี
    ขาด header งามๆซักชุดครับ
    พอดี มีอยู่ 2 ชุดแหระ เป็น แบบ 4-2-1

28. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ดูสบายตาดีจังครับ สวยเลย

29. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    สวยงามขาวเนียนๆ

30. noo-d

noo-d New Member Member

52
    2
    0
    * สวย มั๊กๆค่ะ

* งาม สะอาด บริสุทธิ์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้