กล่องเดิมเป็น AUTO แต่เปลี่ยนเปนเกียร์ธรรมดา

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย 2jTec, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    เครื่อง B16A เดิมเป็นเกียร์ AUTO แต่เปลี่ยนเปนเกียร์ธรรมดา
    อยากรู้ว่าจะต้องเปลี่ยนกล่องให้เป็นเกียร์ธรรมดา รึป่าวครับ
    หรือว่าต้องเอากล่องไปแปลงรึป่าวครับ

แล้วถ้าไม่เปลี่ยนจะเป็นอะไรไหมครับ :)

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไม่เปลี่ยนก็ได้ครับแต่ไฟเช็คเอ็นจิ้นจะโชว์โค้ด 19 แต่ไม่มีปัญหาครับใช้ได้
    แต่ถ้าอยากให้สบายใจก็เอากล่องไปแก้
    หรือไม่อยากเสียตังค์เอากล่องไปแก้ก็ใช้รีเลย์หลอกกล่องเอาก็ได้ครับทำไม่ยาก

3. 2jTec

132
    7
    0
    แค่ไฟเอนจิ้น ขึ้นแค่นั้นใช่ไหมครับ

ไม่เกี่ยวกับรอบเครื่องขึ้นช้า ใช่ป่าวครับ อิอิ

แล้วคนที่รับโมรอม เค้าจะแก้กล่องให้เปนเกียร์ธรรมดา ได้ป่าวครับ

4. AKANEMACHI

AKANEMACHI New Member Member

48
    0
    0
    เอาไปแก้เลยครับ ไฟเช็คขึ้นขับไม่สบายใจครับ แกได้ครับเหมือนกล่องโมทั่วไปครับ

5. EddyFusher

EddyFusher Guest

0
    0
    0
  6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    นี่เลย balloon.com โทร.086 346 1103

7. bcp

bcp New Member Member

32
    3
    0
    แล้วถ้าตอนนี้ใช้เกียออโต้อยู่ แต่เป็นกล่องธรรมดาละครับ จะมีปัญหาอะไรไหม
    แต่รู้สึกว่ารอบจะสูง เทคเปิดเร็ว และกินน้ำมันมากเลยตอนนี้

8. 2jTec

132
    7
    0
    ของผมจัดการเรียบร้อยแล้วคร้าบบบ

9. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    นั่นแหละปัญหาครับ เครื่องอะไรครับ ถ้าเป็น B16A เอากล่องมาแลกกันก็ได้ครับผมมีกล่องเกียร์ออโต้อยู่ :):):)

10. bcp

bcp New Member Member

32
    3
    0
    ที่เคยโทรถามเมื่อหลายวันก่อน เห็นบอกจะโทรกลับแล้วเห็นเงียบไป

11. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0

ขอโทษครับ โทรติดต่อมาอีกครั้งได้มั้ยครับ เบอร์หายไปแล้ว ช่วงนี้ยุ่งๆด้วย ทำรถพี่ๆในทีมลงสนามพีระ :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้