ทำไฟเรือนไมล์มาแล้วคร้าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้เสือบุก, 5 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ทำมาแล้วค้าบบบบบบบบ ไปเอาสีส้มอ่อนๆ มาใส่ สวยดีๆ(สีเหมือนอัลติสตัวใหม่รุ่นJ)
    เดี๋ยวรูปจะตามมาให้ดูนะครับ ตอนนี้กล้องพังซะแร้ว
    แต่ว่าตรงแผงหน้ากากแอร์ผมลองเปลี่ยนสีมาแล้ว มันไม่ได้คับ
    เพราะตรงหน้ากากแอร์มันมีแถบเขียวๆทาอยู่ ไปเปลี่ยนที่ศูนย์มาครับผม ใครที่ทำไม่เป็นไปศูนย์ดีกว่าครับ
    (ตอนแรกผมทำร้านข้างนอก ตอนลองก็ติด พอมืดเปิดดู แม่งไม่ติดทั้งหน้าปัดเลย เซ็งโครต)
    เลยต้องวิ่งไปศูนย์ ค่าใช้จ่าย522 บาทเบ็ดเสร็จ ส้มจี๊ดได้ใจ
    อ้อ ถ้าใครคิดจะเปลี่ยนไฟเรือนไมล์แล้วละก้อ
    ไหนๆก็ถอดแผงคอนโซลแล้ว ผมแนะนำให้ถอดช่องแอร์ออกมาทำความสะอาดด้วยครับ

แล้วภายในรถของคุณก็จะใหม่ น่านั่งขึ้น

2. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  3. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    รอชม ครับ กำลังจะใส่ ไมล์ขาวพอดี อิอิ

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    สวยหล่อกันอีกแล้ว ระวังสาวๆจะตาลายนะครับ

5. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    Hilux พวกเรา หล่อได้เรื่อยๆเลย

6. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    รอชมด้วยคน....นะ

7. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ให้อีกที รอชม คร๊า....บ

9. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    อิอิ รอชมด้วยคับ

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อยากเห็นแล้วอ่ะคับ รอชมอยู่เด้อ
    ซื้อใหม่เลยคับ กล้องอ่ะ อยากเห็นแว้ววววววว

11. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    อืม รุ่นอื่นเปลี่ยนบ้างได้ป่าวครับ

12. ballpendora

ballpendora New Member Member

56
    1
    0
    ราคาเท่าไรคราบพี่.......ผมจะซื้อมาเปลี่ยนมั่งคับ
    แนะนำหน่อยคราบ.....ซื้อที่ไหนคราบผมจะไปซื้อมั่ง
    ขอบคุณมาก.....มันมีให้เลือกกี่สี

13. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0
    ORANGE METER

14. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0
    รูปอาจไม่ค่อยชัดอะคับ เอากล้องมือถือถ่ายแทน
    สีมันอาจเพี้ยนๆไปบ้าง แต่เป็นสีส้มครับ
    สำหรับรุ่นอื่นๆ ที่ไม่ใช่ไทเกอร์ ก็เปลี่ยนได้ครับ
    ถ้าใครที่รื้อเองไม่เป็น ผมแนะนำไปที่ศูนย์ดีกว่าครับ ชัวร์กว่า แต่ราคาอาจแพงกว่าข้างนอก (522บาท)
    หรือจะเอาหลอด LED ให้ตามร้านประดับยนต์ดีๆเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ แตต้องเลือกดีๆหน่อยครับ

ถูกใจไม่ถูกใจยังงัยบอกได้ครับ ขอบคุณที่ติดตามคร้าบบบบบบบบบบบ

ปล. ผมตามหากันชนหน้าชิ้นล่างที่เป็นไฟเบอร์ของตัว 4x4 อยู่อะคับ ใครจะขายติดต่อเบอร์ 089 151 6165 ได้เลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2009
  15. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    งาม...หลาย หลาย.... ดูดีขึ้นแยะเลยคับ...

ส่วนกันชนลองถามนายหมูเค้าดูคับ เผื่อเค้าจะช่วยคุณได้.....

16. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    สวยดีครับพี่เข้าท่าดี

17. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  18. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    น่าสน....

19. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    อยากเปลี่ยนให้ไฟที่หน้าปัดเป็นสีขาวอ่ะ จะได้เหมือนคัมรี่ซะหน่อย

20. เปลี่ยนหลอดอย่างเองใช่เป่าคับ

21. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0
    ใช่แล้วคับ

ผมว่าลองสีขาวก็ได้นะ อาจจะเหมือนแคมรี่ก็ได้

22. ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อย น่สนจะไดทำบ้างคับ
    เช่น หลอดประเภทไหน
    ต้องทำอะไร ยังไง
    ขอบคุนคับ

23. ไอ้เสือบุก

515
    4
    0
    ผมเรียกไม่ถูกเหมือนกันคับว่าหลอดแบบใด
    มันหลอดเล็กๆ คล้ายกับหลอดแอลอีดี หลอดเดิมมัน
    จะมีปลอกยางสีเขียวๆสวมหลอดอยู่คับ
    ทำให้เป็นสีเขียว ตัวเรือนไมล์ใช้หลอดไฟด้วยกันสามดวงคับ
    ส่วนเรื่องทำผมไม่ได้ทำเองคับ วิ่งเข้าศูนย์ให้เค้าทำให้ครับ

ยังไงลองสอบถามเพิ่มเติมที่ www.phithan-toyota.com/forums/index.php?board=8.0 ไดครับ

24. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    โอ๊ะ......ดูดีครับ

25. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สีขาวสว่างๆน่าจะหล่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้