คอมแอร์พัง คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ส้มจัง, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คอมแอร์พัง คับ อยากทราบราคาอ่ะคับ เท่าไหร่ ใครเคยซ่อม บอกที คับ

1. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ลองดูของมือสองหน้าซื้อ-ขาย 3 พันกว่าบาท

ถ้าจะซ่อมต้องดูว่าอะไรพัง ซ่อมแล้วคุ้มหรือเปล่า

2. ตามนั้นเลย ไม่ต้องไปซื้อคอมใหม่มาใส่ แล้วเช็คดูตู้แอร์ด้วยว่ารั่วหรือเปล่า

3. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    เคยซื้อที่ซอยศิริชัย (กรุงเทพ-นนท์ 12) ราคา2500-3000 บาท (จำไม่ได้)

ถ้าไม่แน่ใจ ก็ลองเช็คดูก่อนดีกว่า แก้ไม่จบต้องเสียกะตังค์เพิ่มอีก

ปล.เปลี่ยนคอมแอร์ ควรเปลี่ยนไดเออร์ด้วยนะครับ (อันนี้จำราคาไม่ได้ แต่น่าจะ 1000+-)

4. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    ใช่ลองตรวจสอบดูก่อนว่าพังอะไร เปรียบเทียบราคาซ่อมกับหามือสองมีขายใน บอร์ดนี้ก็มีลองดูครับ

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมเคยซ่อม ลูกปืนแตก หน้าคลัชสึก และก้อ คอล์ย อะไรซักอย่างมันไหม้ ทั้งหมด 3500 รวมน้ามยาแอร์แล้ว

6. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนของมือสองผมว่าน่าจะให้ร้านจัดหาดีกว่ามั๊ยครับ จาได้รับประกันด้วย

7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แกนคอมแอร์ ขาดสะบั้น

หมดไป 7,000

8. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

กระทู้ แอร์น้าการ์น ขอ

โดนมาเยอะ พังจริงซ่อมจริง

ร้านอยู่หลังการไฟฟ้าซอยบางกรวยตรงเข้าไปประมาณ 200 เมตร ข้างร้านหม้อน้ำ ผมเคยไปเปลี่ยนคอมแอร์มือสองญี่ปุ่นมา 3500 ไล่ระบบทุกอย่าง เติมน้ำยาแอร์ แอร์เย็นเฉียบจนถึงปัจจุบันครับ ดีมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้