ขออีกรอบครับ เรื่องต่อสายไฟ สปอร์ตไลท์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    วันไปมีทติ้ง ก็มีคนบอก พอกลับมาบ้านมันดันลืมซะนี่ ต่อยังไงครับขออีกรอบ ถ้าเปิดไฟหรี่ จะติด รึอะไรซักอย่างแหละครับ

ถามเผื่อไฟตาเพชรด้วยเลยนะครับ ต้องต่อสายพ่วงอะไรหรือเปล่า หรือเหมือนเดิมอันเก่า

ขอบคุณครับ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    :D:D:Dคุยกับใครไว้ยังไงล่ะท่านหนึ่ง..
    ถ้าจำไม่ผิดต่อสวิตท์ไล่ตามสีสายไปมันก็ทำงานแล้วนิ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เอาจิ้ม ๆ ดู อันไหนติดก็อันนั้นแหละ...หุหุหุ

ตาเพชร P11 ยังตัดสายจิ้มดะเลย...เพราะโคมเพชรกะโคมเดิมสายไฟสีดันไม่เหมือนกัน...

กดไฟสูงต่ำติดเป็นใช้ได้...เหอ ๆๆๆๆ

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตัดหมอก ถ้าขั้วสายที่คอนโซลไม่ถูกตัดหายไป หาสวิทต์มาใส่ก็ใช้ได้แล้วครับ

ส่วนไฟเพชร ย้ายสายไฟหรี่ มาที่ไฟเลี้ยวครับ

5. เปิดสปอร์ตไลท์แล้วไฟหรีติดครับ เสียบสายไฟตามสีเลยถ้าได้สวิตซ์ไม่ตรง

ส่วนไฟเพชรไฟหน้าใช้สายเดิม ไฟหรี่กับไฟเลี้ยว จะมารวมกันที่โคมไฟเลี้ยวเพชร

6. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ใช่เลยยอันนี้แหละ

ของผมมันต่อผิดอยู่ เวลาเปิดสปอร์ตไลท์แล้วลืมปิดมันไม่มีเสียงเตือน จะได้เอาไปต่อให้ถูก

ขอบคุณนะค๊าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้