D.I.Y ไฟส่องเท้า ทำเองได้...ไม่ยากอย่างที่คิด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย virus_x, 10 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    อุปกรณ์: >>>
    1. แท่งหลอด LED สีอะไรก็ได้แล้วแต่ชอบ/อย่างน้อย6หลอด = 2 แถว แท่งละ 35
    2. สวิท3ทาง 6ขา อิสระ (สามารถเปิดตลอดได้ และปิดไม่ใช้งานได้ และเปิดประตูแล้วติดได้) = 1 ตัว ตัวละ 20
    3. วงจรหน่วงเวลา (ยี่ห้อที่ผมซื้ออย่าซื้อนะ ซื้อมาใช้ไม่ได้มีอุปกรณ์เสีย 2 ตัว ดีนะที่ซ่อมได้) = 1 แผง แผงละ 160
    4. กล่องพลาสติก ไว้ใส่วงจร = 1 กล่อง กล่องละ 15
    5. capacitor 1000uF/50v (ค่ายิ่งมากก็จะใช้เวลาดับช้า) = 2 ตัว ตัวละ 12
    6. ตัวต่อเชื่อมจุดต่างๆ = 12 ตัว ตัวละ 3
    7. กระปุกฟิวส์ + ฟิวส์ 10 A (สำหรับรถยนต์) = 1 ตัว ชุดละ 35
    8. สายไฟ, ท่อหด

Video สาธิตชิ้นงานครับ click ที่รูปนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2009
  2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตัวหน่วงไฟชุดหนึ่งราคาประมาณเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหนครับ :cry: :cry:

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ผมซื้อมาจากบ้านหม้อครับ ที่ผมซื้อ 160 บาทครับ ยี่ห้อที่ผมซื้ออย่าซื้อนะครับ ผมซื้อมาใช้ไม่ได้
    ลองมาเช็คมีอุปกรณ์เสีย 2 ตัว ดีนะที่ซ่อมได้ ตอนแรกไม่ทำงานเลยครับ ลองไปดูที่ นัฐพงษ์ อิเล็กทรอนิกส์ ที่บ้านหม้ออะครับ ราคาไม่แน่ใจ รู้แต่มีของ NPE หนะ ดีกว่าที่ผมใช้อีก

4. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ไวรัส X หมายถึงตัวนี้อ๊ะเปล่าครับ
    นอกจากจะหน่วงแล้ว ยังค่อยๆหรี่อีกด้วยครับ

ยี่ห้อ Maxx Tronic
    Item No : MP7505
    ซื้อร้านแถวบ้าน 140

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้