เกี่ยวกับหัวฉีด อีกที

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RUT, 7 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    อยากทราบว่า 6BG กับ 6HE มันต่างกันอย่างไร

ใช้ได้กับกระบะรุ่นไหนได้บ้าง เพราะตอนนี้ อยากได้ แต่ตัดสินใจไม่ถูก

ไม่รู้ข้อมูล กลัวพลาด

2. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    รถของคุณก็ใช้ได้ครับ ใส่ไดเร็คได้ครับ
    ถ้าใช้ ก็หาของ พวก6HE-T ใช้ไปเลยครับ
    ส่วนของ 6 BG มันจะเป็น4รูใหญ่ครับ
    6HE-T จะเป็น6รูครับ
    หรือถ้าเป็นของพวก เครื่องคัมมินส์ก็ใช้ได้ครับ พวกนี้จะเป็น 5 รูครับ

3. koken

koken New Member Member

9
    0
    0
    แอบดู...อิอิ

4. RUT

1,222
    3
    0
    ขอบคุณครับ พี่ Power-Ranger พี่ชื่อไรครับ

แล้วพี่มีของเปล่า ขอราคาไม่แรงจัดให้สักชุดครับ

ถ้ามี โพสบอกด้วยครับ จะอุดหนุน

5. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    ไม่ต้องเรียกพี่หรอกครับ เรียก หนึ่ง เฉยๆ ก็พอครับ
    ส่วนของ ผมไม่มีนะครับ
    ถ้ามีเวลา ลองเดินดูเชียงกงได้เลยครับ ซื้อที่ร้านชุดนึงจะอยู่ราว 4000 ไม่เกิน 4500 บาท ของเชียงกง และจะได้ 6 หัว ครับ อิอิ แต่ก็ต้องดูดีๆนิดนึง ตัวไหนใช้ไม่ได้พอซ่อมได้ก็เอามาบด ใช้ได้ต่อครับ แต่ถ้าสภาพดีๆมาเลย ก็แค่เอามาเปลี่ยนแหวน เทสต์ปอนด์ใหม่ ก็ใช้ได้ละครับ

ส่วนถ้าของใหม่ๆ ตามร้านปั๊มทั่วไปที่เขาใส่กันอยู่ก็น่าจะราวๆ 6500-7500 ครับ บวก-ลบ ราวๆนี้ เป็นของใหม่เลย 4 หัวนะครับ
    ลองดูนะครับ หรือ ถ้าใครมีเก็บไว้ สภาพดีๆ ขายถูกๆก็ ช่วยๆกันไปครับ อิอิ
    ลองดูครับ ไดเร็ค โบใหญ่หน่อย พอเริ่มได้บูสต์ ทำปั๊มไป อาการต้องการน้ำมันจากหัวฉีดจะถามหาเลยละครับ เท่าที่เห็นจากรถในกลุ่มที่ทำๆอยู่นะครับ

6. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    มี6HE (4 รู ใหญ่) อยู่ 1ชุดครับ คลิกตามลายเซ็นต์เลยครับ

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    พี่ตั้มขายเลยหรอครับ ....... อิอิ ไม่เห็นบอกเลยว่า ระหว่าง 6HEไม่โบ........กับ 6HE-Tเทอร์โบ หน้าตาแตกต่างกันอย่างไร และ คุณภาพ เมื่อเอาใสใส่เทียบกันดู มันเป็นอย่างไรบ้างครับ

แนะนำผมคิดว่า ระหว่าง 6BG มีทั้วตัวเทอร์โบ และไม่เทอร์โบ ส่วน 6HE มีทั้งเทอร์โบและไม่เทอร์โบครับ........ถ้าจับมาเรียงคิว กว่าอัดไหนดีกว่ากันผมคิดว่า.......6BG---> 6HE----->6BG-T------>6HE-T

ปล. หัวฉีดใหญ่น้อยรูจะควันไหลเหม็นแสบตาครับ วันจะเยอะกว่า ตัวสุดท้าย ใส่แล้วเป็นอย่างไร ลองโทรไปคุยกับ พี่ตั้ม โอโม่ดูครับ

8. UNSAI

1,416
    17
    38
    ตามที่เคยใส่มานะครับ หัวฉีด 6HE ใส่แล้ววิ่งลื่นกว่าหัวฉีดเดิมแน่นอน ควันไหลนิดๆ แต่แรง.....อิอิ (มีขายอยู่ครับ)
    ส่วน 6HE-T ใส่มาแล้ว มันจะขึ้นผิดกัน มาแบบหนักๆ ยาวๆ ควันไม่ไหลด้วยครับ แต่จะหายากหน่อย

ส่วน 6BG กับ 6BG-T ไม่เคยลองครับ ส่วนตัวนะครับ 6HEกับ6HE-T ก็สุดยอดแล้วครับ

9. RUT

1,222
    3
    0
    รบกวนคุณตั้ม ขอเบอร์โทรกลับด่วน

ต้องการดูของครับ

10. <<Power-Ranger>>

157
    1
    0
    โอ้ ตามนั้นเลยครับ ขายกันมันไปเลย อิอิ

11. UNSAI

1,416
    17
    38
    คุณมิตเดี๋ยวผมเอาไปทิ้งไว้ที่ร้าน ART RACING SHOP ที่บ้านโป่งประมาณวันศุกร์ 15/02/08ไปดูของได้เลยครับ

12. RUT

1,222
    3
    0
    จัดไป โดนแน่เรา

13. Art-bigm

Art-bigm New Member Member

52
    0
    0
    ราคาเบาๆครับ :D

14. จัดไป อิอิ

15. UNSAI

1,416
    17
    38
    คุณรุตใส่รึยังครับ บอกด้วยว่าดีป่าวอ่ะ...........

16. RUT

1,222
    3
    0
    ยังอยู่ในรถอยู่เลย ไม่มีเวลา งานยุ่ง

เสาร์ อาทิตย์ วันครอบครัวอีก เฮ่อ เหนื่อยจัง

17. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มาอัพความเคลื่อนไหวครับ

18. RUT

1,222
    3
    0
    ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

19. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เรื่อง.......

20. UNSAI

1,416
    17
    38
  21. RUT

1,222
    3
    0
    แรงดันหัวฉีด ประมาณไหน

ถ้าใส่เลยได้ไหมครับ

22. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ผมว่ารอพี่เจี๊ยบดีกว่า

23. UNSAI

1,416
    17
    38
    ไม่ต่ำกว่า175 ครับ

24. Art-bigm

Art-bigm New Member Member

52
    0
    0
    เดี๋ยวนี้เซียนใหญ่แล้ว น้องเรา อิๆๆ

25. RUT

1,222
    3
    0
    ขอบคุณครับ...........

26. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ใส่หัวฉีดไรอยู่ครับ เป็นไงบ้างวิ่งดีมั้ย

27. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

28. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    อัพ

แฮ่ม...พี่น้องเปลี่ยนมาใส่หัวฉีดอะไรอีกล่ะครับพี่....

999

29. RUT

1,222
    3
    0

30. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เดินไม่เรียบ โหดดีแล้วครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้