อาการบูสตก

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รบกวนหน่อยครับพี่ ๆ พอดีรถเพื่อนผมเครื่อง 2500 DI ตอนวิ่งเกียร์ 5 บูชมันหล่นลงมาเรื่อย ๆ อ่ะครับ น่าจะเกิดจากสาเหตุอันได้ครับ...รบกวนด้วยครับ

+++

2. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ลองเช็คดู พวกท่อยางอินเตอร์ อินเตอร์ สายแวคคัม บูสดูยังครับพี่ บี อาจจะเป็นไปได้นะครับ
    ผมเคย ท่อแวคคัมแตก ครับ ไล่หาอยู่นานเลยคับ

3. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ลองเช็คดู พวกท่อยางอินเตอร์ อินเตอร์ สายแวคคัม บูสดูยังครับพี่ บี อาจจะเป็นไปได้นะครับ
    ผมเคย ท่อแวคคัมแตก ครับ ไล่หาอยู่นานเลยคับ

4. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แรงดันปั้มไม่ได้หรือเปล่าครับ เคยเป็นครับ

5. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up..

รถของเพื่อนผมครับพี่น้อง.....แต่คำแนะนำที่พี่ ๆ บอกมาผมจะนำกลับไปตรวจเช็ครถเพื่อนผมอีกทีครับ ขอบคุณครับ.....(รถผมยังไม่ได้แซดดดดดดดด....เกียร์ห้าเลยครับพี่น้อง ว่าว่าง ๆ จะไปลองทางยาว ๆ ดูหน่อยครับ พอดีตอนนี้มานยังไม่สมประกอบครับ ต้องเก็บอีกเยอะครับพี่...)

99999

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ประมาณนั้น คับท่อที่ต่อไป gauge วัดBoots ที่ต่อออกมาจากท่อเวสเกตนะคับ ผมเคยเป็นอยู่ ท่ออาจแตก หรือ ว่าหลุดก็ได้คับ

ลองเช็ดๆดู แล้วแรงเครื่องตกลงมาไหมหล่ะคับ

8. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ลองเช็คตามสายลมดูครับ

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

ก็ไม่น่าจะรั่วนะครับเพราะเพิ่งเปลี่ยสาย+ท่อยางมาใหม่ครับ...

999

10. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ปั้มทำอะไรอ่ะเปล่าครับ หมายถึงปรับจูนเปลี่ยนแปลงอ่ะครับ

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

เช็คปั๊ม + ฝาสูง ครับ ตอนแรกใส่โบมิตซูกวิ่งได้ 170 พอเปลี่ยนเป็น FJ เหลือ 150 กะว่าจะลองเข้าไปไล่ปั๊มดูใหม่ครับ...

12. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตูดเทอร์โบเบอร์อะไรครับ ใหญ่ไปหรือเปล่า

13. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ผมเคยเป็นครับ แรงดันในปั้มไม่ได้ เกียร์ 1 - 2 - 3 บูสเต็มดี พอเกียร์ 4 -5 หล่นเห็นๆครับลองดูดีๆนะครับ

อาจจะไม่ใช่ปั้มก้อได้ครับลองดูครับ

14. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

เจอรอยรั่วแล้วครับ...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ...ไม่ต้องไปเช็คปั๊มใหม่แล้วครับ...

15. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    เกือบตกม้าตายแล้ว .................................................

16. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ไอ้ที่ว่าเจอนะอะไรเหรอครับ บี. บอกได้ไหม....จะได้เป็นประสบการณ์

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up..

พี่รุตครับเห็นเพื่อนผมมันบอกว่ารั่วตรงข้อยางครับ (มันไปโดนกับสายพานขาดอ่ะครับ) ....พอแก้ไขเสร็จปัญหาบูสหล่นหาย....แต่กลับมาโดนปัญหาเทอร์โบพังอีกแล้วครับ....(เคราะห์ซ้ำ กำซัด จริง ๆ เลย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้