ปรึกษาพี่ๆหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Hally_YoKuBo FuGo, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    คือว่า ผมเพิ่งไปซื้อ 3D เครื่อง B16A เกียร์ AUTO มา ผมเปิดดูหม้อน้ำ มันมีน้ำสีส้มๆสงสัยมันจะเป็น สนิม อ่ะคับแล้วถ้าเป็นอย่างงี้ จะเป็นอะไรหรือป่าว จะมีปัญหาตามมาหรือป่าว คับแล้วก็ ผมดูความร้อน
    ที่เกจ์วัดความร้อนนะคับของ ดิฟฟี่ นะคับ มันขึ้นไปที่ 100C แล้วเกจ์มันร้องเตือน คับ แต่ตรงวัดความร้อนตรงเรือนไมล์ มันขึ้นปกติ ครับ คืออยากรู้ว่า มันผิดปกติ หรือป่าว ผมขับรถเร็วด้วย ขับไปความร้อนขึ้นไปที่ 100C มีเสียงเตือน ใจก็ไม่ค่อยดี กลัวนิดๆ อิอิ ช่วยตอบหน่อยนะคับพี่ ขอบคุณมากๆเลยครับผม

2. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    สีไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้มีน้ำยาสีนี้รึเปล่า แต่ลองเอาถังพักน้ำมาเทก็ได้ครับ ถ้าไม่มีเศษฝุ่นที่ก้นถังก็นาจะเป็นน้ำยา แต่ชัวร์เข้าร้านให้ล้างระบบหม้อน้ำดีกว่า ไม่รู้เจ้าของเก่าใช้มายังไง ความร้อนกับรถบ้านเรายิ่งเข้ากันดีอยู่ด้วย เครื่องฮีทแล้วจะไม่คุ้มน่ะครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อนากให้ชัวร์ถอดหม้อน้ำไปล้างแล้วเปลี่ยนน้ำใหม่ครับ
    โดยปล่อยน้ำที่เสื้อสูบนะครับมันถึงจะออกหมดทั้งระบบ
    แล้วเติมน้ำหล่อเย็นใหม่ซื้อที่ศูนย์เลยครับประมาณสามร้อยไม่ต้องผสม

4. BM_E36

BM_E36 New Member Member

52
    0
    0
    ตามความรู้นะ ถ้าน้ำสีส้ม เครื่องน่าจะเคยมีอาการฮีทมาแล้วนะครับลอง
    กลับไปถามคนที่ซื้อมาดูผมว่าน่าจะใช่นะ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากคับ ผมก็เพิ่งหัดเล่น B16A

6. eg แอ๊บแบ๊ว

eg แอ๊บแบ๊ว New Member Member

38
    0
    0
    น่ากลัวจัง ของผมมันเป้นขี้โคลนแระ

7. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อ่าๆช่ายเลย ประมาณนั้นเลยคับ คล้ายๆขี้โคลน หรือว่า สนิมนี้แหละ รบกวนหน่อยคับ ขอความเห็นหน่อย ผมก็ไม่รู้พวกนี่เลย

เล่น ดีเซล ซะส่วนมาก อิอิ แล้วถ้าล้างทั้งระบบ ราคาประมาณท่าไหร่คับ จะได้ไม่โดนหลอก

8. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ล้างหม้อน้ำแบบเปิดฝาแยงรู 400-500 บาทคับ ส่วนน้ำยาหล่อเย็นซื้อเตรียมไปร้านหม้อน้ำเองเลยคับ ตัวแทนจำหน่ายฮอนด้าทั่วไป

9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ส นิ ม ค รั บ

ถ้ า ถึ ง ขั้ น เ ป็ น โ ค ล น เ เ ล้ ว

เ เ น ะ นำ ใ ห้ ล้ า ง ห ม้ อ น้ำ + ล้ า ง ทั้ ง ร ะ บ บ เ ล ย ดี ก ว่ า . . .

เ พ ร า ะ ไ อ้ โ ค ล น นิ ล ะ ที่ จ ะ ไ ป ทำ ใ ห้ ห ม้ อ น้ำ ตั น + ทำ ใ ห้ ว า ล์ ว น้ำ ค้ า ง เ เ ล้ ว ฮี ต

Ps . 100 c สำ หรั บ ฮ อ น ด้ า จิ๊ บ ๆ ค รั บ เ เ ต่ ถ้ า เ กิ น 1 1 5 c ล ะ ก็ เ ข้ า ข้ า ง ท า ง จ อ ด ด่ ว น

10. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อ่าครับ ขอบคุณมากๆเลยพี่ ขอบคุณทุกๆคนคร๊าฟ ฟ เด่วว่างๆจะไปทำ ฮิฮิ ล้อชมพูๆ ผมเคยเหนแถวๆแยก อ.ต.ก. นะ

11. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    :D :D :D พ อ ดี อู่ อ ยู่ เ เ ถ ว นั้ น ค รั บ . . . ช่ ว ง เ ย็ น ๆ ว่ า ง ๆ เ ข้ า ม า ทั ก ท า ย ไ ด้ ค๊ า บ บ :D :D :D

12. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ได้ค้าบ บ เหนจอดอยู่ที่อู่ประจำ อิอิ ไม่กล้าทัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้