ไฟบนหลังคากลางรถ + ไฟบนหลังคาตรงกระจกหน้าไม่ติด

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ooTToo, 1 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0
    ไฟบนหลังคากลางรถ + ไฟบนหลังคาตรงกระจกหน้าไม่ติด ไม่รู้ว่า Fuse มันอยู๋ตรงไหน หาดูตรงคันเร่งแล้ว หาไม่เจอ ใครทราบช่วยบอกทีคับ

ขอบคุณครับ

:D

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เปิดกระโปรง ดูตรงกล่องฟิว ครับ อ่านดู ถ้าไม่รู้ตัวไหน ก็เอาขึ้นมาดูทีละตัวก็ได้ครับ
    ฟิว น่ะจะประมาณ 7.5a น่ะครับ

3. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ร้านเดินไฟอะคับที่มันจะเขียนว่ารับเดินไฟแล้วเปลี่ยนแบตเตอรี่คับ

4. ooTToo

73
    1
    0

อ๋อ ตกลงฟิวส์ที่ว่าอยุ๋ใต้กระโปรงหน้า หรอคับ ว้า .... หาตั้งนาน

เดียวขอตัวไปหาก่อนนะคับ

ขอบคุณคับ :D:D

5. veeta

veeta New Member Member

40
    0
    0
    ถ้าหาไม่เจอ แนะนำร้านที่ตลาดห้วยขวางครับ ทำไฟรถทุกชนิด เร็ว บริการดี
    ไม่รู้ว่าอยู่ใกล้หรือป่าวครับ ตลาดห้วยขวางที่ไหว้พระพิฆเณตรอ่ะครับ ใกล้ emmaual(เขียนถูกป่าวไม่รู้คับ)

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ไฟเพดานผมว่าน่าจะอยู่ที่แผงฟิวส์ในรถนพครับ เพราะ ข้างหน้าส่วนใหญ่จะเป็นแผงฟิวส์รวมครับ ลองดูดูทีละตัวก็ได้ครับจะได้เป็นความรู้

7. ooTToo

73
    1
    0
    หาเจอแล้วคับ อยู่ใต้ฝากระโปรงจิงๆ ด้วย ขนาด 7.5 Amp ลองดูตำแหน่งตามรูปคับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านด้วยคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้