====ช่วยด้วยคับ====

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย antbizkit, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    ผมใช่ E6 ขับรถไปซัดมาๆๆ(วิ่งที่ กะเสด นวมินท์ มา) พอวิ่งอัดไปแล้ว ยูเทริน วิ่งได้ 3รอบ พอจะยูเทรินอีกที เครื่องดับ ไปเฉยๆๆเลยคับ พอสตาท เครื่องก้อจะดับอีก(ถ้าไม่เหียบคันเร่ง ดับเลย) รถวิ่งต่อได้คับ แต่ก้อจะดับอย่างเดี่ยวเลย เสียงเครื่องเดินสะดุด (เสียงเครื่องเหมือนจะขาดใจ)

ขอความคิดเห็นหน่อยคับ ว่ารถผมเป็นอารัย เสียหายเยอะไหม สามารถวิ่งไปซ่อมไกลๆๆได้ไหม ขอคุนทุกท่านด้วยคับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ท่ออินเตอร์ หลุดอ่ะป่าวครับ
    เคยเป็นที่ตอนซัดรอบสูงๆแล้วยกคันเร่ง
    แล้วกดสวนเข้าไป เสียงดังปัง พร้อมกัน
    เครื่องเดินสะดุดๆ จะดับท่าเดียวต้องเร่ง
    เครื่องไว้ไม่งั้นดับ แต่ดับก็สตาร์ดทีเดียว
    ติดแต่เดินสะดุด เปิดดูฝากระโปรงปรากฎ
    ว่าท่อยางตรงวันเวย์วาล์วมันหลุดออกจาก
    ท่ออินเตอร์เสียบปุ๊บเครื่องเดินนิ่งปั๊บ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ควันดำหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ท่ออินเตอร์หลุด แอร์โฟรเจ๋งครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าน้ำไม่ดัน + ควันดำ = ก็ลองหาท่อเดินอากาศหลังผ่านแอร์โฟว์ ว่ามีตรงให้หลุดหลวมหรือไม่ ตามที่เพื่อนๆบอก
    ถ้าน้ำไม่ดัน + ควันไม่ดำ = ปลั๊กแอร์โฟว์ หรือ ปลั๊กคอยล์ตรงชุดPower Transistor หลุดหลวม
    ถ้าน้ำดัน + รถไม่มีกำลัง = ลูกแตก หรือ ปะเก็นแตกครับ

ความจริงวิ่งแข่งในสนามดีกว่าครับ บนถนนมันอันตราย นอกจากรถพังแล้วยังผิดกฎหมาย ชาวบ้านเดือดร้อนอีกครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าน้ำไม่ดัน + ควันดำ = ก็ลองหาท่อเดินอากาศหลังผ่านแอร์โฟว์ ว่ามีตรงให้หลุดหลวมหรือไม่ ตามที่เพื่อนๆบอก
    ถ้าน้ำไม่ดัน + ควันไม่ดำ = ปลั๊กแอร์โฟว์ หรือ ปลั๊กคอยล์ตรงชุดPower Transistor หลุดหลวม
    ถ้าน้ำดัน + รถไม่มีกำลัง = ลูกแตก หรือ ปะเก็นแตกครับ

ความจริงวิ่งแข่งในสนามดีกว่าครับ บนถนนมันอันตราย นอกจากรถพังแล้วยังผิดกฎหมาย ชาวบ้านเดือดร้อนอีกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้