ต้น ก.ม.8 ได้เฮดเดอร์ 4-1 ของ p 11 ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 10 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    แฟนผมได้เฮดเดอร์มาเป็น 4-1 มาครับมีผ้ากันความร้อนพันท่อด้านซ้ายครับใกล้ด้านแอร์
    อยากถามทุกท่านว่าจำเป็นต้องพันทุกท่อปล่าวครับจะได้หาซื้อมาพันเองครับเพราะตอนนี้
    แฟนใส่แล้วชอบใจได้ต้นขึ้นมาครับ ท่อเป็นของ เอเปก ท่อนอกจะร้อนมากปล่าวครับ

2. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    เอาไปใส่แล้วเหรอครับ ค่าใส่เท่าไหร่อะครับ ถ้าเจอใหม่จะได้เอามาทำบ้า งอิอิอิ

3. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ค่าใส่ 600 บาทครับ แต่ผมสงศัยว่าจำเป็นต้องพันผ้ากันความร้อนด้วยปล่าวครับ แฟนผมชอบมากเลยครับ

4. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    แจ๋วครับ
    ถ้าพันก้อพันทุกท่อไปเลยครับ โหดดี แต่อย่าตกใจนะครับ พันเสดใหม่ๆผ้ามันจะไหม้แล้วมันจะมีควันขึนนะครับ ไม่ต้องตกใจ เดี๋ยวมันจะหายไปเอง อิอิ

5. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    โทษทีต้น...งานยุ่งจิงๆช่วงนี้..เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาก็จัดงาน Delivery +มินิคอนเสิร์ทอยู่ที่เมืองปราจีนฯท้างวัน..ไม่มีเวลา On เลย....
    ถ้าพันผ้าได้จะดีครับช่วยกันความร้อน......

6. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับพี่ แต่ผมเครื่องเดิมนะ 20 de เองครับเห็นเพื่อนบอกว่าท่อเหล็กผสมของนอกไม่ต้องพันก็ได้ถ้าพันผ้าเป็นพวกติดเทอร์โบ
    ส่วนเครื่องเดิมพันด้าน ติดคอยแอร์ก็พอ ผม งง ครับ แต่ผมโทรไปร้านที่ขายก็บอกว่าไม่ต้องพันก็ได้ครับ ผมจึงอยากหาข้อสรุปว่า
    สมควรพันหรือปล่าวเพราะผมไม่ได้ติดเทอร์โบเครื่องเดิมครับ

7. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    แรงขึ้นขนาดไหน

8. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ตอนแฟนผมเริ่มแตะคันเร่งเขารู้สึกว่าเบาขึ้นคือแตะแล้วออกเลยครับแต่ทางไกลยังไม่ลองนะเพราะตอนลองช่วง 6.00 น.รถค่อนข้างติดครับ

9. vynnz

727
    4
    0
    ไม่พันไม่เปลืองครับ แต่ถ้าพันคือก้อจะดีกว่า เพราะลดความร้อนห้องเครื่อง ไอเสียออกได้เร็วขึ้นครับ
    ถามว่าจำเป็นมั๊ย ตอบได้ว่า ไม่จำเป็น แต่ถ้าถามว่าพันแล้วดีขึ้นมั๊ย ตอบได้ว่าดีขึ้นครับ

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่จำเป็นครับ ไม่ต้องพันก็ได้

จริงๆจุดประสงค์พันผ้าไม่ได้ช่วยกันความร้อนนะครับ

แต่ช่วยอมความร้อนให้เฮดเดอร์ครับ เคยอ่านเจออยุ่

11. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เอ่อ...อยากได้แฟนแบบนี้...เอ้ย...เฮดเดอร์แบบนี้มั่งจัง...อิอิอิ

(มาแอบอ่านข้างหลังรึปล่าววะ)
    :D :D

12. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ แฟนผมเขาเป็นคนใช้รถชอบขับไว ซักวันผมจะส่งลงสนามครับ

13. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตรงกันข้ามกะผมเลยอ่ะ ขับไวทีไรโดนบ่นทุกที -_-"

14. vynnz

727
    4
    0

เอ่อ... มันช้วยกันความร้อนด้วยครับ ให้ประโยชน์สองทาง ทดสอบจากการใช้งานจริงเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้