ใครเคยใช้ผ้าเบรคยี่ห้อ National บ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 14 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมเพิ่งไปใส่มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ใช้คู่กับจานเบรค Brembo แบบเป็นร่อง ราคา 2,200 บาท ไม่ทราบว่าคุณภาพเป็นไง มีท่านใดเคยใช้บ้าง วานบอกทีว่าดีไหม ขอบคุณครับ

1. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    กล่องสีอะไรคับ ผมเคยใช้กล่องสีชมพูและดำ ชมพูอยู่ชัวร์แต่เสียงดังโดย
    เฉพาะตอนจานเบรคเย็นและกินจานด้วยเบรคหนักๆเป็นร่องเลยคับ
    สีชมพูรถแข่งสนามก็ใช้นะคับ
    สีดำอยู่ในเกรดรองลงมาใช้ดีมีเสียงและกินจานบ้างแต่น้อยกว่าสีชมพู
    นอกนั้นไม่เคยใช้คับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ผมใช้ตัว NB-P อยู่ครับ (ไม่รู้ใช้กล่องดำรึเปล่า รุ่นนี้มันรอง NA-P กล่องชมพู) ใช้ขับปกติ ก็ใช้ดีครับ มีเสียงบ้าง แต่ข้อเสียคือขี้เบรคเยอะมากๆ ถ้าใช้ล้อสีขาวล่ะเซ็งแน่ๆครับ ใช้ 2-3 วัน ดำเมี่ยมเลย:cry:

3. สงสัยจะรุ่นเดียวกันแน่ๆ เพราะขับกับมาถึงบ้านล้อดำเลยเนื่องจากมีขี้เบรคออกมาเพียบ ที่แย่ก็คือแม็กซ์เป็นสีขาวด้วย เซ็งจริงๆ ล้างเช็ดกันเมื่อยมือ

เคยใช้แต่เครื่องทำน้ำอุ่น กับเตารีดอ่ะครับ National เนี่ย

เคยใช้สีชมพู ฝุ่นเยอะ แต่ชัวร์ดีครับ ไม่ค่อยซีเรียสเรื่องฝุ่นเท่าไหร่ เพราะ
    เน้นประสิทธิภาพ มากกว่า ฝุ่นเยอะก็ล้างเอา แต่เบรคไม่อยู่นี่เรื่องใหญ่แน่
    ครับพี่โต้ง 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้