ล้อหลังล้น ใส่สปริงแบบไหนดี

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย papae520, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. papae520

papae520 New Member Member

7
    0
    0
    พอดีซื้ออแดปเตอร์มาครับ ใส่แล้วล้อล้นดี แต่ว่าล้อมันติดซุ้มครับ ไม่ทราบว่าควรใส่สปริงแบบไหนดี แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

2. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    เคยได้ยินว่าใส่สปริง w123 นะครับ

3. papae520

7
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. edud

edud New Member Member

5
    0
    0
    ของผมก็มีปัญหาแบบเดียวกันเลยครับ
    ได้ยินว่าใส่ของ เบนส์ 123 แต่ของเบนส์เหล็กจะหนา ใส่แล้วจะกระด้างมากครับ
    กำลังจะหามาลองใส่เหมือนกัน แต่อยากรู้ว่า ยังหาของใหม่ได้รึเปล่า ถ้าเป็นมือสองใส่ไปแล้วมันจะยวบหรือเปล่า
    แล้วเอามาแล้วใส่กับเบ้าเดิมได้เลยรึเปล่าครับ

5. papae520

7
    0
    0
    อัพครับ อยากรู้เหมือนกัน

6. พัฒพงษ์

พัฒพงษ์ New Member Member

39
    1
    0
    อยากรู้ด้วยคนคับ....รอผู้รู้มาตอบให้ที อิอิ

7. papae520

7
    0
    0
  8. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    อยากหล่อ ต้องอดทนค่ะ สปริง w123 ก้อพอรับได้นะค่ะ ไม่กระด้างมากนะ
    ยังไงก้อต้องให้แข็งไว้หน่อย เพื่อที่จะไม่ให้ล้อหลังเวลายุบ ลงมา สีๆๆๆ ที่ซุ้มล้อ หรือไม่ก้อพับซุ้มเลยค่ะ โช็ค หลัง อัดน้ำมันใหม่ด้วยนะอย่าลืมค่ะ บอกเอา นิ่ม หนึบ นะ
    จะได้ไม่กระด้างมาก หรือแก้จากต้นเหตุ ทำสเปเซอร์ให้บางลงค่ะ(ถ้าของที่ใส่หนา)

9. hinata

303
    0
    0
    ถามต่อจากเจ้าของกระทู้ แล้วสปริงหน้าอ่ะครับ ใส่ของรุ่นใดได้บ้าง อยากให้มันสูงกว่านนี้ วางเจแล้วหน้าทิ่ม ขอบคุณครับ

10. san_chiro

san_chiro New Member Member

36
    0
    0
    ของผมใส่ของ ยาลิส รุ่นใหม่ครับ พอดีเจ้าของเขาได้สปริงโหลดมา เลยเอามาลองใส่ดู ดัดแปลงนิดหน่อย แต่ใส่แล้วก็ ok ไม่อ่อนไม่นิ่ม รับได้

11. TFR_2500

TFR_2500 New Member Member

22
    0
    0
    ติอพลาสติกรองคอถังน้ำมันเปล่าครับ ลองๆดูครับ มันจะอยู่ด้านขวาน่ะครับ

12. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    อัพไปครับ

13. hinata

303
    0
    0
    เห็นหน้าแหลมแดรก คันนี้ เอาโช็คหน้าเดิม แต่เปลี่ยนสปริงหน้าของ Honda Accord ใครรู้บ้างว่าเอา Accord Genไหน

14. seven_e30

seven_e30 New Member Member

30
    0
    0
    สปริง แต่ง เชียงกง มีเยอะ นะคับ รองเอาอันเดิมไปเทียบ ดู ดิ คับ อิอิ ผมยังได้ สปริง tente มาเลย คับ

15. papae520

7
    0
    0
    ขอบคุนครับ

16. yos HP

yos HP New Member Member

11
    0
    0
    ผมใส่สปริง volvo 850 ครับแปลงนิดหน่อย ตัดออกไม่ถึงข้อนึงเลย
    แล้วเปลี่ยนโช๊คหลังใหม่ ท้ายน่าจะสูงขึ้นประมาณ 1.5-2 นิ้วของผมมีถังแก๊สด้วย น่าจะอยู่ประมาณ 1.5นิ้ว ครับ
    ดีกว่าเดิมเยอะทีเดียวครับไม่กระด้างเหมือน w123 นะผมว่า

17. hinata

303
    0
    0
    จะหา เทอินมือ2ใส่คู่ข้าง เอารุ่นอะไรเทียบใส่ได้บ้างอ่ะครับ เอาแปลงน้อยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้