อยากถามเรื่องความแตกต่างระหว่างลิ้นหน้า Type R กับ Mugen ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DavE_Zaa, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    คือผมอยากทราบว่ามันมีความสูงต่ำแตกต่างกันยังไงบ้างครับ
    อันไหนใส่แล้วลงมาต่ำกว่ากัน แต่เท่าที่ดู Mugen น่าจะลงมาเยอะกว่า
    แล้วถ้าใส่ไปแล้วจะขับลำบากไหมครับ คือผมกำลังจะใส่ลิ้นหน้าอะครับ
    แต่ยังเลือกไม่ได้ว่าจะเอาแบบไหนดี เลยขอถามเพื่อเป็นแนวทางในการตัดสิน
    ใจครับ ขอบคุณมากครับ
    ปล รถผมเป็นรุ่น Lev นะครับขอบคุณอีกครั้งครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

Mugen ต่ำกว่าแน่นอนครับเยอะด้วยแต่ผมว่ามันใส่กันเยอะแยะแล้วครับ
    ถ้าอยากแตกต่างและโหดกว่ามากมายให้หาของ J's racing มาใส่จะดีกว่า
    ที่ yatt มีโมลล์อยู่ครับติดต่อดู หรือลองให้ใครที่ญี่ปุ่นหามาให้ไม่น่ายาก

3. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ใส่อยู่คับ ไม่ถึงกับขับลำบาก แค่เปลี่ยนอุปนิสัย ให้ระวังมากกว่าเดิมนิดนึงแค่นั้นคับ

พอจะมีรูป ตัวอย่างสักนิดไหมคับ หน้าตาเป็นไงอ่ะ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ลิ้น Mugen ก็หล่อเเล้วครับ

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ดูที่รถน้าบอลอ่ะครับแบบนั้นแหละ

6. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    อย่ากลัวลำบากครับ

รถผมขึ้นเหนือ-ลงใต้ไปมาได้หมดละครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลิ้นหน้าผมก้อครูดจนชินไปแล้วคับ

8. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    ต้องดูรถด้วยว่าเตี้ยมากไหมครับ

9. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    ของผมใส่สปริง H&R อะครับน่าจะไม่ต่ำมาก ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ปล ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้