ขอถามเรื่องสีรถหน่อยครับ....ในการซ่อม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ate29, 21 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ate29

ate29 New Member Member

9
    0
    0
    รถผมโดนหมาหรือแมวไม่รู้ขึ้นไปทำรอยขีดข่วนบนฝากระโปรงเยอะมากเลยครับ:cry:..ถ้าขัดไม่รู้จะออกหรือป่าว....แต่ตอนก่อนหน้านี้ผมเอารถผมไปลบคิ้วหน้าทำสีใหม่ แล้วสีมันเหลือประมาณครึ่งกระป๋องได้มั้ง....คืออยากถามว่าสีที่เหลือเอามาใช้ได้ไหมครับ ( เห็นเขาว่าเขาผสมสีเพื่อพ่นงานเกี่ยวกับพลาสติก-ไฟเบอร์ ) แล้วตรงฝากระโปรงมันเป็นเหล็กแล้วสีมันจะเข้ากันไหมครับ....หรือว่าต้องผสมสีใหม่ครับ....ขอผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ.....

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ขับเข้าไปตามคาร์แคร์ที่ดี ๆ หน่อย แล้วให้เค้าดู สามารถแจ้งได้เลยว่าจะขัดหมดไม่หมด

ลึกถึงเนื้อสีหรือแค่เคลียโค้ท การขัดจะถูกกว่าทำสีใหม่

สีเหลือครึ่งกระป๋อง สำหรับฝาหน้า ไม่น่าจะพอนะครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลองขัดดูก่อนดีกว่าคับถ้ารอยยังเห็นชัด ก้อค่อยทำใหม่

4. ate29

ate29 New Member Member

9
    0
    0
    วันนี้ผมเอาไปให้ช่างดูบอกว่าขัดยังไงก็ยังเห็นเป็นรอยอยู่ดีครับ......แต่ช่างบอกว่าให้ไปผสมสีอีกครึ่งกระป๋องก็พอครับ....ช่างแถวบ้านเขาขอค่าแรง 500 + ค่าสีต่างหาก ....คิดแล้วก็ประมาณพันหน่อยๆก็เอา....ขอบคุณครับทุกท่านที่ช่วยตอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้