พวกพี่ในคลับใครเคย DIY ผ้าแผงประตูที่หลุดออกมาบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย yard, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yard

yard New Member Member

15
    1
    0
    ก่อนอื่นแนะนำตัวก่อนนะพี่ ชื่อปุ้ยจ๊ะ เป็นคนเมืองลิงแต่มาทำงานอยู่เมืองเก่า เข้ามาบอร์ดนี้บ่อยๆแต่ไม่ได้ล๊อคอินส่วนมากมาหาความรู้อ่ะจ๊ะ เคยโพสถามอยู่ครั้งหนึ่งเรื่องถังน้ำมันรั่ว ตอนนี้หายดีแล้ว เข้าเรื่องดีกว่าตามชื่อหัวข้อเลยพี่ คือว่าผ้าที่หุ้มแผงข้างที่เป็นกำมะหยี่ มันหลุดออกมาตอนนี้ก็เหลือแต่ประตูฝั่งคนขับที่ยังดีอยู่ แล้วในส่วนของผ้ากับหนังมันก็ขาดด้วย ก็เลยอยากหาความรู้ก่อนว่าเราสามารถซ่อมแซมเองได้มั้ย ไม่อยากจะเสียตังค์มากอ่ะพี่ ก็เลยเข้ามาหาความรู้ก่อนนะจ๊ะ ช่วงนี้ต้องประหยัด

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใช้กาวยางแบบที่ปะรองเท้าอ่ะครับ แน่นดี ตอนแรกก็ทนเหม็นเอาหน่อย
    ผมก็ใช้มาแล้ว เอารถไปอัดฉีดร้านเค้าเอาลมเป่าแผงประตู ผ้าหลุดเลย
    ผมก็เลยต้องทำเอง

3. yard

15
    1
    0
    ขอบคุณจ๊ะจะลองทำดู(ก็เป็นซะอย่างเงี๊ยะ)

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไปให้ร้านเบาะทำไม่เเพงนะครับ 4 บาน ไม่ถึงร้อย

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    .ใช้กาวยางเช่นกันครับ ส่วนหนังที่ขาด ของผมมันขาดเป็นรูเล็กๆ และก้ออยู่ล่างๆ เลยใช้แลคซีนสีดำๆ แปะเอา ลองดูครับ คุณก้อทำได้

6. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมจับถอดออกหมด โชว์แผ่นดำๆ มันไปเลย ..

7. yard

15
    1
    0
    แต่ปัญหาที่เจออยู่คือในส่วนที่เป็นหนังมันหลุดเห็นพลาสติกสีเหลืองๆที่อยู่ข้างในเลยไม่รู้ว่ากาวจะเอาอยู่หรือเปล่า แล้วอาการอย่างนี้ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วใครเคยเจฮบ้างอ่ะ

8. Rutt555

Rutt555 New Member Member

52
    7
    0
    แนะนำ ผลิตภัณฑ์ สเปรย์กาว 3M ครับ เมื่อวานแวะไปโฮมโปร ไปซื้อ PANDO มา 1กระป๋อง เจอตัวนี้เข้า เป็นช่วงโปรโมชั่น ซื้อ1 แถม 1 ถามพนักงานขายบอกว่า ติดแน่นทนดี แต่ไม่รู้ว่าจะเอามาใช้อะไร เลยไม่ได้ซื้อมาลอง กระป๋องรูปร่างแบบนี้ครับ
    http://www.officemate.co.th/b2cv4/Product.aspx?pgID=30601

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้