เวสเกตแยก กะ กระป๋อง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ju4, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    ระหว่างเวสเกตแยกบ้านเรา กับเวสเกตกระป๋องของ อี8,9 อย่างไหนใช้งานได้ดีกว่ากันครับ พี่ๆ

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ของอีโว89 จะดีกว่านะครับ เพราะของบ้านเรามันไม่ค่อยชัวร์ แต่ว่าพี่ใช้กับเทอร์โบตัวไหนบูสท์เท่าไหร่อ่าครับ

3. ju4

145
    2
    0
    ใช้กับโบ 8 RS ครับใส่กะเครื่อง 7 gt-a คือได้โบใหม่มาเป็น 8 RS มีเวสเกตกระป๋องมาด้วย แล้วผมก็มีเวสเกต ของ 9 อยู่อ่ะครับ ปกติโบ 8 RS จะบูสได้สุงสุดที่เท่าไรครับ ขอบคุณครับ

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ผมไม่แน่ใจว่าเวสเกต 8 กับ 9 จะเหมือนกันนะครับ ไม่แน่ใจว่าใช้แทนกันได้

5. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    เวสเกท8กับ9 ขายึดมันต่างกันอ่ะคับ ไม่แน่ใจเหมือนกันคับว่าจะใส่ยึดได้พอดีมั้ย แต่คิดว่าไส้ข้างในเวสเกทเหมือนกัน โบ8rsถ้าบูสท์สูงเต็มที่นี่ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ แต่คิดว่า1.4-1.5น่าจะไหวคับ

6. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    พี่จู๋เอาเวสเกตผมอยู่ป่าวคับ

7. ju4

145
    2
    0
    เพิ่งโดน โบ 8RS มาอ่ะกั๊ก ตอนนี้สิ้นแล้ว ต้องรอสิ้นเดือนอ่ะ ช่วงนี้ถ้ากั๊กขายได้ก็ขายไปก่อนนะ ถ้าสิ้นเดือนยังอยู่ ค่อยส่งมา นะ ตอนนี้มีเวสเกตกระป๋องที่ซื้อมาเขาบอกเป็นของ อี9 กับที่ติดโบ 8RS แล้วก็ของ 7RS อยากลองดูก่อนด้วยอ่ะ รอไหว ม้า

8. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เอาของ 8RS ไปอีกตัวมั้ย

9. ju4

145
    2
    0
    ตอนนี้ใส่ของ 8 RS อยู่ครับป๋า แต่ต้องขันขาเวสเกตลง แล้วเอานอตล็อคออกขันลงจนสุดเลยครับ บูสถึงมาอ่ะครับปกติเวสเกต 8RS ที่ขาจะเหลือเกลียวประมาณกี่เกลียวอ่ะครับ วันนี้ไปลองบูสมาตั้ง 2.0 บาร์ เสียวพังจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้