แต่งองค์ซะสวย ...แล้วเล่นเครื่องเสียงกันบ้างเป่า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เห็นในคลับ มีรถกันสวย ๆ ทั้งน๊าน .....แล้วเล่นเครื่องเสียง
    กันแบบไหนบ้างครับ นุ่ม ๆ หรือ ตรึม ตรึม..:rolleyes:

2. zirus

zirus New Member Member

46
    7
    0
    ผมฟังนุุ่มๆครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กำลังจะ...

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    นุ่ม ๆ อีก 1 ครับ

5. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    เคยมีตอนนี้ไม่มีชอบนุ่มๆมากกว่าครับ

ตอนนี้มีเเค่ฟร้อน+กลาง4ตัว+เเหลม4ตัว+เเอมป์คับฟังสบายๆๆ

6. WITSANOWA

953
    23
    0
    ผมมีวิทยุ กลางแหลม โฟคอล 1 คุ่โมพาสซีฟ กึ่ง 3 ทาง
    ซับ เจแอล 1 ตัว ตีตู้ปิด แอมป์ 4 แชลแนล 1 ตัว ครอส 2ทาง
    1 ตัว

นุ่ม ลึก โปร่ง เปิด โล่ง ดีครับ..........POWER BY SOUNDSTREAM RUBICON
    พอไว้ไหมครับ ฟังเบา ๆ เพลิน ช่วงรถติด

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผมมี แอมป์2ตัว 4แชนแนล1ตัว ขับกลางแหลมหน้า หลัง อีกตัวขับซับ 10นิ้ว1คู่ในตู้ปิดคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    จะบอกว่ารถผมยังใช้วิทยุ sony อันที่ติดมาตอนออกห้างอยู่เลยครับ

9. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    เรื่องเครื่องเสียงนี่ เป็นอะไรที่จบยากกว่าเครื่องอีกนะครับ (อาจเป็นบางคน)

ผมนี่หมดไปก็...เยอะมาก ติดไปซักพักเดี๋ยวไอ้รวน เสียงเพี้ยน

ก็ต้องแก้ หรือไม่ก็ซื้อเพิ่ม ที่นี้พอเพิ่มไปเพิ่มมา ก็ยาวล่ะครับท่าน

ปัจจุบัน front: Alpine + Pre: Diesel + Amp 4ch ขับเสียงกลาง 6"+8" Focal: bluewave

Amp 2ch ขับซับ 10" Massive: Bluewave + Amp 2ch ขับเสียงแหลม 2.5" Bluewave: Schneider

Capacitor 1 M: Bluewave + Cross: Bluewave (ตอนนี้ก็เริ่มรวนอีกแล้ว แต่ขี้เกียจจะแก้แล้วทนฟังเอา)

ปล.อย่าพูดถึงราคาเลยมันครับช้ำใจ

10. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เหมือนกันเลย เอิ๊กๆ :D

11. WITSANOWA

953
    23
    0
    โดนไปเยอะเหมือนกันครับ ขออนุญาติแนะนำ แลกเปลี่ยน
    ข้อมุลแล้วกันนะ ลองลดเหลือ แค่ ฟร็อนสเตจ คุ่หน้า ดีดี กับซับ 1 ตัว
    ดีดี แอมป์ ดีดี ถอดปรีออก หรือไม่ก็ต้อง ลงพวก ปรี แซปโก้ไปเลย
    รับรอง จบ ไม่กวนแน่ ลอง สุชาติซาวด์ หรือ ร๊อคเก็ต แพงหน่อยแต่
    จบเนียน ๆ

ของผมติดมา 10 กว่าปี บางตัวก็เปลี่ยน ไปเช่น วิทยุ กับ ซับ
    มีเสียงหวีด เพราะ ขั่ง อาร์ ซี เอ กับสายสัญญาณ รวมนิดนึง เวลาตกหลุม
    บ่อย ๆ จะหวีด ต้องคอยไป ขันให้แน่น ทุก อาทิตย์ครับ

ว่าง ๆ มาคุยแลกเปลี่ยนข้อมุลอีกนะครับ คอเดียวกัน

12. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    เปลี่ยนแค่ front ครับ นอกนั้นเดิมๆ

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปลี่ยนลำโพง 5" กับ ตัว 6"x9" ครับ ฟังสบายๆ

14. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
  15. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    มีแบบนุ่มๆ ธรรมดาครับ

16. a_dang

a_dang New Member Member

33
    6
    0
    ผมใช้ซับบ๊อกวางใต้เบาะก้อพอได้ครับกระแทกก้นดี เปลี่ยนฟร้อนแล้วก้อมีดีวีดีไว้เปิดตอนจอดรอแฟนซื้อกับข้าว

17. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมเปลี่ยนฟร้อนเป็นเล่นซีดี เปลี่ยนลำโพง6*9แยกชิ้น
    ใช้เพาเวอร์4แชลแนลขับเสียงกลางแหลม 2แชลแนลขับซับ12นิ้วแบบตู้ปิดครับ

18. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    มีแค่ front กับลำโพงหน้าครับ

ทุกวันนี้ยังฟังไม่ค่อยได้ยินเลย เสียงท่อมันกลบหมด

19. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    เสี่ยหน่อยคงจะชอบฟังแบบร้องสดๆใช่ปะครับเลยไม่ค่อยเน้นในรถอ่ะ:D:D

20. เอาแค่นิดหน่อย ถนอมตัง ฟังซีดีได้พอล่ะเรา

21. WITSANOWA

953
    23
    0
    ใครเล่นปรีหลอด ไฮ ไฮ บ้าง เสียงแบบ เปิด โล่ง โปร่ง กระจ่าง
    ฉ่ำ พริ้ว เป็นระลอก หวาน ละมุน กลมกล่อม ไม่บวม เป็นยายอ้วน มาร้อง
    เพลงให้ฟังนะ
    มาปูดให้ฟังบ้างนะครับ ถ้ามีใครเคยเล่น

22. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    เคยเอาของเพื่อนมาใส่ แบบว่าเพื่อนซื้อมาแล้วไม่ได้ใส่

ไปใส่อีกรุ่นนึง ไม่ได้ใช้เลยให้เราเอามาใส่ฟังเล่นๆ

ใช้อยู่ ประมาณหนึ่งอาทิตย์ เสียงสุดยอด เนียนนุ่มละมุนละไมมาก ชัดทุกเม็ด

โทรถามเพื่อนเลยซื้อมาเท่ารั่ยกะซื้อต่อ พอเพื่อนบอกราคามา แม่เจ้า...!!!

วันรุ่งขึ้นถอดออกเลยครับ เอาไปคืนเลย เดียวของมันเจ๊งขึ้นมาล่ะงานเข้า -*-

23. WITSANOWA

953
    23
    0

30000 กว่า ๆ ละซิครับ ถึงจะเข้าขั้น ผมว่าเอาไปเล่นเครื่องบ้านดีกว่า55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้