ช่วยหน่อยคับรถผมไฟเบรคติดค้างตลอดเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu.16, 11 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    รถผมอยู่ดีเมื่อค่ำนี้กลับจากทำงานมาถึงบ้านจอดรถปกติแต่ไฟท้ายมันไม่ปกติคับมันติดค้างตลอดเลยผมไม่รู้ทำไงมันมืดแล้วด้วยเลยแก้ปัญหาเฉพาะหน้าโดยการถอดขั้วแบตเตอรี่เลยรบกวนพี่ๆน้องๆว่าผมจะเช็คตรงไหรได้บ้างคับที่เป็นสาเหตุทำให้ไฟเบรคมันค้างมันมีสวิทซ์อยู่ที่ตรงไหนบ้างคับช่วยหน่อยคับ
    ไม่งั้นคงต้องถอดขั้วแบตตลอดแน่งานเยอะซะด้วยอาทิตย์นี้รบกวนด้วยนะคับพี่ๆๆๆ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ปัญหายอดฮิตจริงๆ ตัว stopper ที่ขาเบรคแตกครับ ลองก้มดูจะมีเศษพลาสติกสีขาวๆ เหลืองๆ
    ตกอยู่บนพรม พอมันแตก switch ก็เลยไม่ถูกกดให้เปิดวงจร เอาอย่างอื่นๆ ดัดแปลงใส่แทนก็ได้ ของผม
    เอาพุ๊กที่ยึดพรมฝาท้ายแล้วเอาแหวนสวมให้หนาเท่าของเดิมไปใส่แทนน่ะครับ
    หรือไปเิบิกศูนย์ อันละประมาณ 60 บาทครับ

3. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    ขอบคุณมากๆคับทันใจดีจริงเลย สุดยอด

4. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ตามที่คุณ RTNET บอกเลยครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เยี่ยมจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้