เจาะหัวฉีด

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย GT TURBINE, 21 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    ที่ไหนเจาะหัวฉีดบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ อยากทราบด่วนครับ

2. มีครับ แต่ไม่แน่ใจแพงไปป่าว

ป.เจริญ ดีเซลบางใหญ่อ่ะครับ ผมเคยถามครับเอา ค่าเจาะ(ยิงเลเซอร์น่ะครับ)4 หัว 4000 พร้อม เทส ครับ แต่ผมว่าแพงอ่ะ ผมใส่ 6HE ไปเลย555++ 4 รูใหญ่วิ่งใจขาด(D-MAX)

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เหมือนกันครับ ผมใส่6HE-T รูหัวใหม่เลยจากร้านพี่ต้อย......ควันไม่ไหลด้วย สุดๆเลยครับ

4. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ช่างเบริด์ ครับ .........

5. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    6 HE อีกเสียง นายไก่...............

6. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    ใช่ๆ.....รอช่างเบิร์ดมาตอบเลย

แบบกระจ่างๆ:D

7. พี่ๆครับมันคืออะไรครับไอ้เจาะหัวฉีดเนี่ย แล้วทำยังไง เพื่ออะไรครับ งงครับ ไม่รู้เรื่อง

8. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เจาะเพื่อสะใจ..............เฮ้ยไม่ใช่ล้อ่ล่นนะครับ...........อิอิ
    เจาะเพื่อให้น้ำมันที่หัวฉีดที่ออกไปยังห้องเผาไหม้เยอะขึ้น เวลาใช้บูสต์เยอะๆ

9. ช่างเบิร์ด

ช่างเบิร์ด New Member Member

29
    0
    0
    เจาะเพื่อเพิ่มการจ่ายน้ำมันครับ แต่เจาะได้แต่หัวฉีดระบบเสวิร์นนะครับ ระบบไดเร็คต้องเปลี่ยนครับเจาะไม่ได้ เคยเจาะแล้วไม่วิ่งครับ ค่าเจาะระบบเสวิร์น 1500 บาทครับต่อ 1 ชุด 4 หัวครับ

10. RUT

1,222
    3
    0
    แน่นอนจริงๆ ข้อมูลแน่นมากกกกกกกกกกกกกกกกก

11. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ช่างเบริดครับเพื่อนผมก็ไดเร็คครับ เครื่องอีซูสุ 2500 ไปเจาะมาเหมือนกันก็วิ่งดีนะครับ
    แล้วถ้าเป็นไดเร็คช่างเบริดใช้หัวฉีดของอะไรหรอครับ รบกวนหน่อยครับ

12. RUT

1,222
    3
    0
    up.................................

13. แจ่มมากมาย ขอบคุณพี่UNSAI และ ช่างเบิร์ด ด้วยครับที่มาอธิบาย ข้อมูลแน่นด้วย

14. RUT

1,222
    3
    0
    unsai........ชื่อ..... นายตั้ม ครับ

15. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    BOSCH.....ไปเลยครับทีเดียวจบ/ติดต่อทีร้านเพชรเจิญดีเซลเลยครับ.......วิ่งแน่นอน

16. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    6 BG - T ก้อไม่ธรรมดานะครับ

17. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up..

6HE-T น่าโดนดีครับ เอาไว้เป็นคิวต่อไปครับ

18. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

จัดไปเหลือๆๆๆๆๆๆ............................น้องบี โทษทีพี่ขายไปแล้ว

19. RUT

1,222
    3
    0

ขายให้ใครไปอะ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้