คิดยังไงกับพวกที่ชอบเปิดไฟตัดหมอกแบบเท่ห์ๆแต่ชาวบ้านเดือดร้อนบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu.16, 4 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    คิดยังไงกับพวกที่ชอบเปิดไฟตัดหมอกแบบเท่ห์ๆแต่ชาวบ้านเดือดร้อนกันบ้างครับผมเองแสบตาจนบางทีมองทางแทบไม่เห็น โดยเฉพาะพวกรถกะบะ สูงๆไฟหน้าก็จะแย่แล้วกับรถเราที่มันเตี้ยพี่ๆท่านก็ยังอุตส่าห์หวังดีเปิดไฟตัดหมอกใส่อีก มันเท่ห์หรือว่ามันสายตาไม่ดีกันคับ ช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยคับพี่ๆน้อง

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  2. บางครั้งรถกระบะ เขาไม่ได้ตั้งใจเปิดไฟสูงนะครับ ต้องดูว่าท้ายกระบะบรรทุกของหนักหรือป่าว ถ้าบรรทุกของหนักๆมันจะทำให้หน้าเชิดขึ้น ไฟก็เลยส่องตาเราแทนส่องถนนครับ

3. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    โดนบ่อยคับ แต่ไม่ได้คิดอะไร เพราะว่าบางที รถเรามันเตี้ยเอง
    สวนกัน แป๊บเดียวมันก็หายไป
    ส่วนตัวไม่ชอบตัดหมอกหลังมากกว่าคับ เวลารถติดๆ มันแยงตาสุดๆ
    กะรถหลัง ทีไฟสูง มาโดนกระจกมองหลัง กะ กระจกมองข้าง แล้วสะท้อนมาแยงตา รถมันติด หนีไปไหนไม่ได้ -*-
    ปล.ไม่โทดใคร เพราะรถเรามันเตี้ยเอง...............

4. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    ใช่เลยครับ ตัดหมอกหลังนี่มันแยงตาน่ารำคาญมากจิงๆ

ติดแล้วมันสวยจิงโดนใจมาก (อยากติดอยู่) แต่ติดแล้วใช้งานไม่ถูกต้อง ก็ไม่ไหวนะคร้าบบ

ปล.ที่ผมไม่ได้ติดจนทุกวันนี้ก็เพราะเจอพวกที่เปิดตัดหมอกหลังบ่อยๆนี่แหละ

แฟนเลยไม่ยอมให้ติดซักกะที (แอบน้อยใจเล็กน้อย)

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    พวกกระบะ หรือฟอรจุนเนอร์ ตัวดีเลยครับ 4 ดวง ซีนอนด้วย รถติด
    ต้องเอามือ ขวาปิดกระจก เซ๊งเลย พอเราสาดไฟสุง ให้บ้าง ก็เกือบจะมีเรื่อง
    กัน .................แต่ตัวเองไม่เคยคิดว่าคนอื่น เขาเดือดร้อน

ส่วนตัวอยากติด แต่จะไม่เปิดครับ นอกจาก จำเป็น ฝนตกหนักครับ
    เคยเจอคูเปอร์ เปิดหลังแดงแปร๊ด แยงตามาก ผมสาดไฟสุงซะเลยรำคาญ
    มาก มันเลยหลบไปอีกเลน แต่ไม่ดีครับอย่าทำ อาจมีเรื่องกันได้ ร้อน ๆ
    อย่างนี้

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ตัดหมอกหน้าเรื่องเล็กครับ แต่พวกที่ชอบเหยียบเบรคค้างตอนรถติดดิน่ารำคาญกว่าเยอะ

7. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0

เห็นด้วยอีกเสียงครับ

8. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    ตัดหมอกหน้าเฉยๆครับ ตัดหมอกหลังนี่แยงตาเรยครับ

9. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ก้อรถเรามันเตี้ยเองนี่คับ
    โดยมากจะเจอพวกรถกระบะสูงๆ ตามหลังจะแสบตามากเลย
    ส่วนตัดหมอกหลัง จะเจอพวก vios ที่ชอบเปิดกัน แสบตาดีเหมือนกัน
    รถมีทั้งหน้า - หลัง แต่ไม่เคยเปิดเลย กลัวโดนด่า ยกเว้นตอนฝนตกหนักๆ
    หรือวิ่งต่างจังหวัด เพราะถนนต่างจังหวัดมักไม่ค่อยมีไฟถนนอ่ะครับ
    :D

10. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    รักที่จะสวยต้องยอมทนครับ ยิ่งเราฟิล์มใสๆด้วยนะไม่ต้องพูดถึง

11. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ตจว เปิดก็ดีครับปลอดภัย แต่ในเมืองคงไม่น่าเปิดเท่าไหร่ครับสำหรับผมนะ
    วิ่งตจว เคยโดนตร จะจับ พี่ๆว่าผมทำผิดรึเปล่าผมไม่รู้จริงๆว่าผิด

12. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ตัดหมอกหลังอีกเสียงนึกว่าเท่ห์ น่ารำคาญสุดๆ:mad:

13. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    รถเพื่อนผม บิดลูกกุญแจก็ติดทุกดวงแล้วครับ สว่างจร้ามาแต่ไกล :D

14. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    คันสีทองๆป่าวงับ:D

15. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    ถ้าลำพังไฟหน้าของรถปกติผมไม่คิดหรอกคับที่บอกไปคือมีการแถมไฟตัดหมอกให้ด้วยน่ะคับผมเซ็งก็ตรงที่ไฟตัดหมอกนี่แหละคับถ้าฝนตกหรือหมอกลงจริงๆผมจะไม่ว่าซักคำเลย ยิ่งรถเตี้ยๆเราก็เคยเจอบนถนนใหญ่ๆผมก็ไม่คิดมากนะแต่ไอ้ในซอยนี่คับจะเปิดกันทำไม ไม่เข้าเลยอิอิอิอิอิอิขอบ่นหน่อยนะคับพี่ๆเจอบ่อยจริงๆคับบังเอิญว่าตาผมมันไม่ค่อยจะสู้แสงเหมือนคนอื่นอยู่ด้วยคับ

16. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    คนนั้นอย่าไป ยุ่งก่ะเค้า ขาใหญ่แคราย

17. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ชินเเล้วอ่าครับ

18. TAR_EK

TAR_EK New Member Member

42
    5
    0
    ชินแล้วคับเจอสะบ่อยเลย

19. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ตัดหมอกหลังอีกเสียงนึกว่าเท่ห์ แยงตามากมายยยย

20. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ทำใจครับ

21. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

บอกกมาเล๊ยยยย รถใครคับ ถ้ารู้จักกเด๋วไปเตือนมันให้ แต่มันจะฝากกด่ากลับมารึปล่าวไม่รู้นะ

22. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    บางทีีีีอาจจะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ว่าความหล่อความเท่ห์จะไปสร้างปัญหาให้คนอื่น
    เพราะฉะนั้นหลบได้ก็หลบครับ ไม่แสบตาด้วย สบายใจดี ... รถก็ติดอยู่แล้วจะได้ไม่เครียด ประโยชน์ก็เกิดกับเราเองนี่แหละครับ
    :)

23. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ส่วนตัวผมเฉยๆๆๆครับ เพราะมันก็ไม่มากเท่าไร ถ้าไม่ได้เปิดไฟสูงก็ยังโอเคอยู่ครับ แต่ที่หนักที่สุด คือพวกไฟxenon มากกว่าครับ รถกระบะมันสูงกว่าไฟหน้ามันกว้างกว่าเลยกระจ่ายแสงจ้ากว่า แสบๆๆๆๆๆๆๆๆตามากครับ ไม่ไหว หรือไม่ก็พวกไม่มีหมวกครอบไฟอะครับ ไม่ตั้งไฟให้ต่ำลงมา บางทีวิ่งสวนกันมาเนียผมตามัวมองทางไม่เห็นไปพักใหญ่เลย เลยต้องจอดให้ตาปรับสภาพก่อนถึงจะขับรถใหม่ได้อะครับ เนียแหละสุดๆๆๆ

24. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เคยเจอคันนึงอะเปิดทีนึกว่าโรงลิเกเลย ไฟเพียบรถสีแดง อิอิ

25. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    โดนบ่อยครับ ก้อให้แซงไปก่อน ไม่ก็เหยียบหนีไปเลยครับ
    ยังไงก็ต้องใช้ถนนร่วมกันอะครับ:cool:

แม่งบ้า! ไฟตัดหมอกเขามีไว้ให้เปิดตอนหมอกลงกับตอนฝนตกหนักๆ ไม่ใช่มาเปิดตลอดแยงตาชาวบ้านเขา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้