ที่จุดบุหรี่

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย cougar3626, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    ไม่ทราบว่าของเพื่อน ยังใช้ได้อยู่อ่ะเปล่าครับ ? และถ้าใข้ได้เปงแบบผมเปล่า
    คือต้องกดค้างไว้เองอ่ะ เท่าที่เข้าใจถ้าเปงแบบทั่วไปกดแล้วมันจะเด้งเองนี่หน่า
    แต่ของผมต้องกดค้างไว้เลย :D:D

เมื่อคืนสันเสาร์ ผมออกไปเที่ยวแถวๆเลียบทางด่วนเอกมัย - รามอินทรา
    ตอนผับเลิก รถก็ทยอยออกมาแล้วติดๆกัน ผมก็กดที่จุดบุหรี่แล้วเอาออกมาจุด
    บุหรี่ แม่เจ้า !!! แม่งมองกันทั้งร้าน พอดีเพื่อนไปกันเยอะเสียงดังเปงจุดเด่น
    เพื่อนบอกว่า รถแนวโคตรยังมีที่จุดอีก ผมเขิน + มาว ทำไม่ถูก พูดแต่ว่า

"แล้วไง สาดดด " :rolleyes::rolleyes:

2. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ตอบ

ผมเปลี่ยนที่จุดบุหรี่มาใช้แบบที่ตัดไฟหลอกสีเหลืองสะท้อนแสงเวลาจะใช้ก็ต้องกดแช่ไว้เหมือนกันถ้าเป็นของเดิมนี่เท่าที่ยังจำได้กดแล้วมันจะเด้งออกมาเองเวลามันร้อนครับแต่ไอ้ของเดิมติดรถผมนี่ไม่รู้ทิ้งไปไหนแล้วก็ไม่รู้...

3. +-NUTtY-+

+-NUTtY-+ New Member Member

92
    2
    0
    รถผมยังใช้ได้อยู่ คือกดเข้าไปแล้วมันจะค้างจนร้อน

แล้วมันจะเด้งออกมาเองอะครับบ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ปกติครับ กดทิ้งไว้ พอได้ที่มันจะเด้งออกมาเอง................

ไม่ควรถือออกมานอกรถครับ.............. ควรกดในที่ลับตาคน...

5. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ของผมก้อยังใช้ได้ กดอยู่ทุกวันไม่เบื่อเลยอ่ะคับ......กดในรถตลอดเลย

6. barague

barague Guest

0
    0
    0
    อ๋อ! รู้และกดแบบรถสั่นโคลงเคลงไปทั้งคันรึเปล่า สงสัยกดเด็กแหงๆแน่นอนเลยเนี่ย มิน่าฟิลม์ดำปี๋เชียว มาแนวเนี้ยเฮอะๆๆ ระวังนะมัวแต่กดเงยหน้ามาอีกทีไปซัดตูดรถชาวบ้านเค้าน่ะ.

7. barague

0
    0
    0
    นี่! ขอโทดเถอะนะที่เล่ามาเนี่ย มันจุดบุหรี่หรือจุดบั้งไฟกันแน่เนี่ย เห็นบอกเสียงดังปังน่ะเอิ๊กๆๆๆๆๆ เพิ่งจาเคยได้ยิน.

8. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    กดด้วยครับ แท่นเดิม พังแล้ว แต่เปลี่ยนแท่นใหม่ แต่ที่จุดใช้อันเดิม

กด กับ เด้ง ครับ ใช้ได้ดีอยู่ ครับ

9. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    กดแล้วลองเอานิ้วจิ้มดูก็ได้ครับว่ายังได้ดีอ่ะเป่า ผมกดแล้วสักพักมันจะส่าย

10. cougar3626

521
    1
    0
    เรื่องที่จุดบุหรี่

หรือ กามาสุตรา วะเนี้ย !!!

11. cougar3626

521
    1
    0
    ดูรูปหน่อยดิตั้ม อยากเหงเปงแนวทาง :D:D

12. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ของผมต้องเอามือกดค้างเอาไว้แล้ว แต่มันก็ยังใช้ได้อยู่

13. cougar3626

521
    1
    0
    เหมือนกัน เยยย

14. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    วันนี้ ไปทดสอบการเผาไหม้ ไม่ปรากฏ ความร้อนคับ ... คาบบุหรี่ เป็นหม้าย หมดไฟซะงั้น

15. cougar3626

521
    1
    0
    555
    หมดไฟแล้วหรอเนี้ย

16. barague

0
    0
    0
    สงกะสัยว่าเหลือแต่ ไฟสุมทรวง อ่ะนะเอิ๊กๆๆๆ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้